Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขอะไรที่จะทำให้สามารถฝากและได้ดอกเบี้ย 1.3% คะ

ฉันได้ยินข่าวมาว่าถ้าเราสมัครใช้บริการบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้โดยการเปิดบัญชีผ่านทางช่องทาง krungsri mobile app ช่วยให้เราไม่ต้องมีสมุดบัญชีคู่ฝากแล้วไม่ต้องกังวลว่าสมุดบัญชีคู่ฝากจะหายด้วย แถมการทำธุรกรรมการเงินของเราก็สะดวกรวดเร็วผ่านทางมือถือได้ตลอด 24 ชั่วโมงและทำไมมีเงื่อนไขอะไรคะที่จะทำให้เราได้รับอัตราดอกเบี้ย 1.3% ต่อปี

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rebecca

มีเงื่อนไขนะครับก็คือเราจำเป็นต้องมียอดเงินฝากน้อยกว่าหรือเท่ากับ 1แสนบาท เราถึงจะได้รับอัตราดอกเบี้ย 1.3% ต่อปีครับ ถ้าเรามีเงินฝาก 100,000 บาท เราจะได้รับอัตราดอกเบี้ย 1,300 บาทต่อปีครับ นั่นหมายความว่าเราจะใช้บริการนี้ได้ถ้าเรามีเงินฝากน้อยกว่า 1 แสนบาท แต่ถ้ามีเงินฝากมากกว่านั้นเราก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ย 1.1 เปอร์เซ็นต์ครับถือว่าคุ้มกว่า

2020.07.09 19:31

แขไข

เอ่อ...โทษนะคะคอมเม้นท์แรกดอกเบี้ยนี่ไม่ใช่ว่าได้1.5%หรอคะเราเห็นในเว็บไซต์ธนาคารเขาบอกว่าได้1.5%นะ แล้วตรงที่บอกว่า ถ้ามีเงินฝากมากกว่า100,000บาท จะได้ดอกเบี้ย1.1% อันนี้ดูเหมือนข้อมูลจะไม่ตรงกับที่ธนาคารบอกเลยนะคะตรงนี้ธนาคารเขาแจ้งว่าถ้ามีเงินฝากมากกว่า1แสนบาทแต่ไม่เกิน50ล้านบาทจะได้ดอกเบี้ย1.0%ค่ะ

2020.11.14 7:53

สิริการย์

เพื่อนๆคะไม่ต้องเถียงกันเรื่องของดอกเบี้ยคะ เราว่าบัญชีแบบนี้เหมาะสำหรับคนที่มีเงินเยอะๆนะคะเพราะว่าดูจากที่เพื่อน2คนบอก ต้องมีเงินฝากขั้นต่ำที่ 1แสนบาท คือ ตอนนี้เราเองยังก็ไม่สามารถเก็บเงินได้1แสนบาทเลยคะ เอาว่าถ้าใครมีเงินเยอะๆก็น่าสนใจบัญชี มีแต่ได้นะคะ เพราะว่าดอกเบี้ยได้เยอะกว่าหลายเจ้าเลยนะคะ

2020.12.23 15:12

มะลิ

@สิริการย์ เห็นด้วยเลยค่ะเงินฝากต้องมีในนั้นมากกว่า 1 แสนบาทถ้ามีมากกว่า 100,000 บาทนะส่วนตัวเราคิดว่าแทนที่จะเอาเงินไปไว้ในธนาคารเพื่อสร้างดอกเฉยๆเนี่ยดอกเบี้ย 1.0 เปอร์เซ็นต์ยังไงมันก็ได้น้อยอยู่แล้วระวังเงิน 100000 เอาไปลงทุนในกองทุนรวมเอาไปลงทุนในหุ้นยังมีโอกาสได้เงินมากกว่าเลย สำหรับเราเปิดบัญชีเงินฝากไว้เพื่อกินดอกเบี้ยยังไงก็ไม่คุ้ม เสียดายเวลาเปล่าๆ

2021.02.25 13:16

Apimook

ถ้าจะฝากเอาไว้กินดอกเบี้ย ทำไมไม่ฝากกับบัญชีประจำล่ะครับ ดอกเบี้ยได้เยอะกว่าด้วย สามารถกำหนดได้ว่าเราต้องการฝากนานแค่ไหน ดีกว่าบัญชีแบบออมทรัพย์เยอะครับ เห็นด้วยกับเพื่อนๆครับ ถ้ามีเงิน 1แสนบาท ผมก็เอาไปลงทุนอย่างอื่นดีกว่าครับ ได้ดอกเบี้ยเดือนละพันกว่าบาทจากการที่ฝากเงิน คิดว่าไม่น่าจะพอใช้จ่ายแน่ๆครับ

2021.12.21 15:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี