Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โทรศัพท์แอปเปิ้ลใช้บริการได้ไหมคะ

ดิฉันใช้โทรศัพท์เป็นของแอปเปิ้ลฉันอยากรู้ว่าจะสามารถดาวน์โหลดแอปพลิเคชั่นเคเอ็มเอหรือ krungsri mobile app ได้ไหมคะ เพราะว่าอยากจะสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้เพื่อลดอัตราดอกเบี้ย 1.3% ในการฝากเงินไม่เกิน 1 แสนบาท ฉันอยากรู้เกี่ยวกับวิธีทำการดาวน์โหลดและสามารถใช้กับระบบปฏิบัติการ iOS ได้หรือเปล่า ช่วยบอกได้ไหมคะว่าทำอย่างไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Theophilus

สามารถใช้ได้ครับกับระบบ iOS ด้วยโดยการเข้าไปที่ apple store นะครับและจากนั้นทำการดาวน์โหลดแอปที่มีชื่อว่า krungsri mobile app หรือเคเอ็มเอ จากนั้นเมื่อเจอ application ทำการดาวน์โหลด play store ลงที่เครื่องนะครับ จากนั้นก็เปิด application ขึ้นมาแล้วก็เลือกสมุดบัญชีเงินฝากที่ต้องการจะใช้บริการครับเพียงเท่านี้ก็สามารถใช้บริการได้แล้ว

2020.07.11 19:31

แขไข

ต้องใช้ได้อยู่แล้วล่ะค่ะถ้าใช้ไม่ได้รับรองว่าลูกค้าของธนาคารนี้ได้หายไปกว่าครึ่งอะ เพราะส่วนใหญ่เราเห็นผู้คนชอบใช้โทรศัพท์ระบบios(แอปเปิล) กันทั้งนั้นเลย ส่วนขั้นตอนการสมัครแอพนี้แนะนำว่าไปดูในเว็บไซต์ธนาคารจะดีกว่าค่ะ ขั้นตอนการสมัครมันเยอะมีเกือบ20ขั้นตอนแหนะ คุณอาจพิมพ์ในกูเกิ้ลว่า บัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ ออนไลน์ แล้วคลิกเข้าไปก็จะเห็นขั้นตอนต่างๆค่ะ

2020.11.14 8:44

สิริการย์

เครื่องตั้งหลายบาท บางเครื่อง 3หมื่นกว่าบาท ถ้าเอามาใช้งานแอพ ธนาคารไม่ได้ เราว่าอย่าซื้อมาใช้เลยคะ เสียความรู้สึกคะ อายคนที่ใช้แอรนดอยคะ ส่วนตัวเราไม่ชอบใช้ ของแอปเปิ้ล เพราะว่าเครื่องราคาแพงมาก ซื้อแอรนดอยแจกคนที่บ้านได้หลายเครื่องเลยคะ แล้วเรื่องการใช้งาน เราไม่ค่อยชอบเท่าไรเลยคะ มันอัพเดทบ่อยเกินไป

2020.12.23 15:12

ไข่ปิ้ง

@แขไข เห็นด้วยเลยค่ะเพราะอย่างน้อยเราก็คนนึงที่ใช้ระบบ iOS เพราะรู้สึกว่าระบบ ios มาให้ความมั่นใจเรื่องความปลอดภัยมากกว่าทรัพย์ธนาคารบางตัวช่วงแรกเราก็ใช้ระบบ Android เพราะว่ามันติดตั้งและใช้งานได้ง่ายกว่าถือไปมาสะดวกกว่าแต่พอลองใช้ดูแล้วระบบ iOS ดีกว่าจริงๆค่ะเหมือนมันรู้สึกให้ความมั่นใจมากกว่าใช้งานง่ายกว่า เพียงแต่ช่วงแรกที่ติดตั้งเรารู้สึกว่ามีปัญหาอยู่นิดนึง

2021.02.25 13:17

Pพัชรินทร์P

ไม่ว่าจะระบบไหนคิดว่ามันอยู่ที่ความถนัดมากกว่าค่ะ น้องเองตอนนี้ใช้งานทั้งสองระบบเลย บางครั้งก็งงว่าเครื่องไหนใช้แบบไหน แต่พอเราจับหลักได้แล้วก็ง่ายค่ะ แถมถ้าเป็นแอปธนาคารไม่ว่าจะใช้ระบบไหน ปุ่มหรือว่าการใช้งานก็ไม่ได้เปลี่ยนไปนะคะ เหมือนกันทั้งหมดเลย แต่ส่วนใหญ่คนก็จะใช้แอนดรอยเยอะกว่าเพราะราคาเครื่องไม่แพงมาก

2021.12.21 15:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี