Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครใช้บริการผ่านแอพพลิเคชั่นต้องมีเงื่อนไขอะไรบ้างคะ

ฉันอยากรู้ว่าถ้าเราต้องการสมัครใช้บริการบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ผ่านทางแอพพลิเคชั่น ในการสมัครมีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ เพื่อที่เราจะสามารถเตรียมตัวก่อนการสมัครได้ เพราะการสมัครผ่านทางแอพพลิเคชั่นสะดวกสบายกว่าการที่เราจะเดินทางไปที่สำนักงานสาขาใกล้บ้านเพื่อที่จะทำการสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์มีค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุวิทย์

ก็จำเป็นต้องเคยมีบัญชีเงินฝากหรือทำธุรกรรมทางการเงินอื่นใดด้วยบัตรประชาชนกับทางธนาคารกรุงศรีนะครับ แล้วต้องมีการยืนยันตัวตนด้วยเทคโนโลยีจดจำใบหน้าที่สาขาของธนาคารที่ใช้งานโมบายแอพพลิเคชั่นอยู่ แล้วต้องใช้บริการโมบายแอพพลิเคชั่นของธนาคารที่เปิดบัญชีที่เข้าร่วมทดสอบ ndid จึงจะสามารถเปิดใช้บริการกับ application ได้ครับ

2020.07.13 19:31

สุดแต่ใจจะไขว่คว้า

ถึงจะเป็นลูกค้าใหม่ก็สามารถเปิดบัญชีทางkmaได้ด้วยไม่ใช่หรอครับโดยวิธีนี้จะเป็นการเปิดบัญชีและยืนยันตัวตนผ่าน กรุงศรีไอคอนเฟิร์มครับ ตอนแรกเราก็โหลดแอพkmaมาเสร็จแล้วเลือกเปิดบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ที่เหลือก็ทำตามขั้นตอนเลยจนถึงขั้นตอนที่บอกว่า เลือกช่องทางยืนยันตัวตน เราก็เลือก กรุงศรีไอคอนเฟิร์ม แล้วเราจะได้รับQr Codeเพื่อไปยืนยันตัวตนที่จุดบริการ ไอคอนเฟิร์ม ครับ จากนั้นก็ทำตามขั้นตอนที่เหลือได้เลย

2020.11.14 11:57

อินทวา

มีบัญชี ธนาคารของกรุงศรีแล้วใช่ไหมครับ ผมว่าฮะิบายการสมัครมันจะยาวเอานะครับ ผมแนะนำแบบนี้ดีกว่าครับ กลับไปที่ธนาคารกรุงศรี ที่คุณเปิดบัญชีเอาไว้ดีกว่าครับ เตรียม สมัดบัญชี แล้วก็ บัตรประจำตัวประชาชนไปด้วยครับ แล้วแจ้งธนาคารครับว่าต้องการสมัครใช้แอพฯธนาคารครับ เดียวเจ้าหน้าที่ธนาคารจะทำให้เองครับ แต่ต้องจำหรัส PIN ให้ได้นะครับ

2020.12.23 15:42

น้ำตาล

@สุวิทย์ หรือไม่อย่างน้อยที่เราจำได้ก็คือถ้าเราเคยไปยืนยันตัวตนบัตรประชาชนกับธนาคารเจ้าอื่นมาหรือว่าเคยไปยืนยันเฟสไอดีอย่างที่คุณบอกกับธนาคารเจ้าอื่นมาก็สามารถใช้อ้างอิงได้เหมือนกันแต่ที่มันก็ต้องขึ้นอยู่กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวที่เราเปิดด้วยคือเราก็เคยมีปัญหาทั้งๆที่เคยยืนยันค่ะดีกับธนาคารอื่นมาแต่ไม่สามารถใช้อ้างอิงได้อันนี้ก็ต้องดูเป็นแต่ละบัญชีธนาคารไปด้วยค่ะ

2021.02.25 13:18

นายพัฒนภูมิ

เปิดบัญชีแบบออนไลน์ สิ่งที่ต้องเตรียมเลยคือ โทรศัพท์ครับ ต้องเป็นเครื่องที่ใช้อินเทอร์เน็ตได้ แล้วก็โหลดแอปของธนาคารได้ด้วยนะครับ แล้วที่ต้องเตรียมอีก คือ เวลาที่เปิดบัญชีต้องเตรียมกรอกหมายเลขบัตรประจำตัวประชาชนพร้อมหมายเลขโทรศัพท์เพื่อที่เราจะรับรหัส OPT ได้น่ะครับ นอกนั้นก็เหลือแค่การยืนยันตัวตนแหละครับ

2021.12.21 15:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี