Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การยืนยันตัวตนรูปแบบดิจิตอลหมายถึงอะไรคะ

ฉันอยากรู้เกี่ยวกับการที่เราสมัครใช้บริการทางแอพพลิเคชั่นของกรุงศรีโมบายค่ะถ้าเราอยากจะเปิดใช้บัญชีออมทรัพย์ของกรุงศรีมีแต่ได้ต้องมีการยืนยันตนเองในรูปแบบดิจิตอลหรือ ndid ดิฉันเลยอยากรู้ว่ารูปแบบการยืนยันตัวตนแบบนี้หมายถึงอะไรคะและมีประโยชน์อย่างไรเพื่อช่วยให้เราสามารถสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์มีได้โดยผ่านทางแอพพลิเคชั่นค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pop

การยืนยันตัวตนในรูปแบบดิจิตอลndid หมายถึงเป็นแบบฟอร์มยืนยันตัวตนของประเทศ ที่ช่วยให้เราสามารถใช้ mobile app ของธนาคารกรุงศรีซึ่งเป็นเครื่องมือยืนยันตัวตนเพื่อใช้สำหรับผลิตภัณฑ์และบริการผ่านทางช่องทางออนไลน์ โดยที่ตัวเราต้องเคยบันทึกภาพไว้หน้าไว้กับทางธนาคารที่จะเลือกใช้ยืนยันตัวตนนะครับ ทำให้การเปิดบัญชีปลอดภัยขึ้นครับ

2020.07.14 19:31

สุดแต่ใจจะไขว่คว้า

การยืนยันตัวตนแบบนี้ดีมากๆเลยนะครับทำให้เราไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปแสดงตัวตนที่ไหนๆ ช่วยลดงานเอกสารต่างๆและลดขั้นตอนการกรอกข้อมูล โดยการยืนยันตัวตนแบบนี้เป็นการยืนยันตัวตนเพื่อรับบริการต่างๆจากทางภาครัฐและทางเอกชน เช่น ธุรกิจประกันภัย ธนาคาร ธุรกิจหลักทรัพย์และการลงทุน การบริการแบบนี้จะลองใช้ในกลุ่มธนาคารเป็นกลุ่มแรกก่อนครับ

2020.11.15 3:42

อินทวา

จำได้ครับว่าเมื่อก่อน ก็ทำการยืนยันตัวตนแบบนี้ละครับ แต่ทำเท่าไรก็ไม่ผ่านครับ เพราะว่า ใส่แว่นตาตอนที่แสกนหน้าครับ ทำเอางงเหมือนกันครับ จนสุดท้ายก็ต้องไปที่ธนาคารครับ ใช้เวลาไม่นานอย่างที่คิดครับ สำหรับใครที่คิดว่ายืนยันตัวตนแบบนี้ไม่ได้ ไปที่ธนาคารเถอะครับ ดีกว่ามานั้งงมให้เสียเวลาไปเปล่าๆครับ ไปแป๊บเดียวก็เสร็จแล้วครับ

2020.12.23 15:42

น้ำตาล

@อินทวา ขอใส่แว่นตาก็มีผลหรอคะของเราตัดหน้าม้าเปลี่ยนหน้ามาใหม่ก็ไม่ให้ผ่านเหมือนกันค่ะขำตัวเองหน้าตาก็ไม่ได้เปลี่ยนไปขนาดนั้นแท้ๆของเราไปยืนยันตัวตนที่ธนาคารก็ใช้เวลาไม่นานนะคะเพียงแต่ว่าถ้าไปวันไหนที่คนเยอะหน่อยอาจจะต้องรอนิดนึงแต่ก็ถือว่าคุ้มขาทำทีเดียวแล้วมันหลังจากนั้นมันสามารถใช้ข้อมูลตัวนี้ทำประโยชน์อีกหลายอย่างได้ แกต้องระวังเรื่องเครดิตเฉยๆช่วงนี้

2021.02.25 13:18

นายพัฒนภูมิ

ใช่ๆ ไปที่ธนาคารดีกว่าเวลาที่เราต้องยืนยันตัวตน ให้มานั่งทำเองไม่เคยได้สักครั้ง แถมเวลาที่ไปให้ธนาคารช่วย เรายังให้เขาผูกหมายเลขโทรศัพท์ของเราเข้ากับหมายเลขบัญชีอีกด้วย แบบนี้ง่ายเลยเวลาที่จะให้ใครโอนเงินเข้าบัญชีของเรา ไม่ต้องมานั่งจำหมายเลขบัญชีที่ยาวๆอีกแล้ว เดี่ยวนี้อะไรๆมันก็ง่ายไปหมด ผมเองไม่ค่อยใช้เงินสดละครับ

2021.12.21 15:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี