Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครใช้บริการผ่านแอปพลิเคชันอย่างไรคะ

ฉันอยากรู้เกี่ยวกับวิธีทำการสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ผ่านทางแอพพลิเคชั่น krungsri mobile app ค่ะ เพื่อที่จะให้ได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงสุด 1.3 เปอร์เซ็นต์และสามารถที่จะอำนวยความสะดวกในการทำธุรกรรมการเงินหรือเช็คบัญชีออมทรัพย์ของเราได้ตลอดเวลาค่ะ ไม่อยากรู้วิธีการสมัครผ่านทางแอพพลิเคชั่นนี้ว่าทำได้อย่างไรคะช่วยแนะนำหน่อย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wellington

อย่างแรกครับให้เราดาวน์โหลดแอปและล็อคอินเข้าไปในแอปพลิเคชั่น kma จากนั้นเลือกเมนูเปิดบัญชีออนไลน์ จากนั้นเลือกเปิดบัญชี จากนั้นกดถัดไปเพื่อเริ่มเปิดบัญชี จากนั้นถ่ายรูปบัตรประจำตัวประชาชน จากนั้นกรอกแบบฟอร์มเพื่อเปิดบัญชี จากนั้นยืนยันตัวตนด้วยเทคโนโลยีจดจำใบหน้า จากนั้นเปิดบัญชีสำเร็จกดเสร็จสิ้นเพื่อเริ่มใช้งานบัญชีออนไลน์แค่นี้ก็ใช้งานได้แล้วครับ

2020.07.16 19:31

ใบพัด

ขอพูดเสริมจากคอมเม้นท์แรกนิดนึงนะคะตรงที่บอกให้ยืนยันตัวตนด้วยเทคโนโลยีจดจำใบหน้าตรงนี้จะต้องเป็นคนที่เคยบันทึกภาพใบหน้าไว้กับธนาคารที่จะเลือกใช้ยืนยันตัวตนเท่านั้นนะคะ ถ้าคุณเป็นลูกค้าใหม่ที่ไม่เคยบันทึกภาพใบหน้าไว้กับธนาคารแนะนำว่าให้ใช้การยืนยันตัวตนผ่านกรุงศรีไอคอนเฟิร์ม ที่สาขาธนาคารทั่วประเทศค่ะ

2020.11.15 6:40

จารุพรรณ

ตกลงยังไงกันคะ คุณเจ้าของคำถามคะ ตกลงอยากทราบข้อมูลหรือว่า ไม่ต้องการทราบคะ ทำไมบอกว่า "ไม่อยากรู้วิธีการสมัครผ่านทางแอพพลิเคชั่นนี้ว่าทำได้อย่างไร" คือ ยังไงคะ เอาว่าสนใจละกัน ถ้าสนใจก็โหลดแอพฯ ธนาคาร กรุงศรีเลยคะ แล้วทำตามขั้นตอนที่แอพฯบอกเลยคะ แต่จะยากตรงยืนยันตัวตน นะคะ ถ้าทำไม่ได้ก็ไหที่ธนาคารก็ได้คะ

2020.12.23 15:42

กาละแม

@ใบพัด เงิบเลยค่ะของเราเองตอนจะเปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีออนไลน์แล้วบอกว่าต้องได้รับการยืนยันตัวตนมาก่อนแล้วก็เลยเลือกของธนาคาร TMB แต่ปรากฏว่าเราเข้าใจผิดกันที่จะทำยืนยันตัวตนด้วย Face ID หรือบัตรประชาชนได้เนี่ยมันต้องเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ TMB SME เท่านั้นซึ่งทางนี้ก็เลยเปิดบัญชีกรุงศรีไม่ได้เหมือนกันต้องไปธนาคารเหมือนเดิมค่ะ

2021.02.25 13:20

Anawat cc

ผมอ่านมาก็งงเลย เหมือนที่พี่ @จารุพรรณ บอกเลยว่าตกลงอยากทราบหรือไม่อยากทราบกันแน่ๆ (ขำๆนะ) พี่ที่ถามมาน่าจะไปเปิดการใช้งานงานมาแล้วใช่มั้ยล่ะ เป็นไงบ้างครับเปิดใช้งานแอปไม่ได้ยากอะไรเลยใช่มั้ย แต่ที่ยากๆเลยก็คือการยืนยันตัวตน ไม่ต้องแปลกใจในเรื่องนี้ นี่เป็นปัญหาของเราแทบทุกคนเลย ผมว่าอาจจะทุกแบงก์ด้วยนะ

2021.12.21 16:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี