Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเปิดทำรายการผ่านแอพพลิเคชั่นสำเร็จค่ะ

เมื่อฉันสมัครใช้บริการผ่านทางแอพพลิเคชั่นของกรุงศรีทำตามขั้นตอนที่มีการแนะนำไว้เพื่อจะเปิดใช้บัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แล้ว ฉันจะรู้ได้อย่างไรคะว่าฉันสามารถได้รับการเปิดบัญชีและสามารถใช้บริการได้แล้วมีหลักฐานอะไรเพื่อที่จะเป็นการยืนยันเกี่ยวกับการใช้บริการได้แล้วว่าฉันสามารถใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้ได้แล้วค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Panda

เมื่อเราทำการสมัครเสร็จสิ้นแล้วนะครับเราจะได้รับอีเมลแจ้งรายละเอียดการเปิดบัญชีออนไลน์กับอีเมลที่เราทำการลงไว้กับทางบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้นะครับแล้วค่อยกลับไปเช็คอีเมลหรือกล่องจดหมายของเราว่ามีข้อความตอบรับเกี่ยวกับการทำสมัครเสร็จเรียบร้อยแล้วหรือไม่ ถ้ามีเราก็สามารถนำไป log in แล้วเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ได้แล้วครับ

2020.07.17 19:31

ใบพัด

เจ้าของกระทู้จะเห็นบัญชีที่เราสมัครไปในหน้าแสดงบัญชีทั้งหมดบน Kma ค่ะ แล้วก็จะได้รับเมลตามที่เม้นท์แรกบอก การสมัครบัญชีทางแอพนี่ก็ดีเหมือนกันนะคะเราไม่ต้องเดินทางไปสมัครด้วยตนเองที่สาขาธนาคารแค่อยู่บ้านก็สมัครได้แล้ว แถมใช้เวลาไม่นานด้วย ที่สำคัญยังได้ดอกเบี้ยที่สูงกว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปเมื่อเปิดบัญชีกรุงศรีมีแต่ได้ผ่านแอพ kma

2020.11.15 10:54

จารุพรรณ

ถ้าเข้าใช้งานแอพฯได้ เราก็สามารถเห็นข้อมูล ของบัญชีที่เราผูกเข้ากับแอพฯธนาคารคะ หรืออาจจะรองกดเติมเงินโทรศัพท์ของเราก็ได้คะ ไม่ต้องเติมากนะคะ รองๆสัก 50บาท น่าจะรู้เรื่องคะ ถ้ายังโอนเงินเข้าไม่ได้แสดงว่ายังใช้งานไม่ได้คะ ถ้าเป็นแบบนั้นเราแนะนำเลยคะว่าเดินทางไปที่ธนาคารเลยคะแล้วขอความช่วยเหลือจากเจ้าหน้าที่เลยคะ

2020.12.23 15:41

กาละแม

@ใบพัด แต่ว่าถ้าสมัครแอป Banking ของธนาคารกรุงศรีการแจ้งเตือนทุกอย่างก็จะได้รับเข้ามาทางเมลหรือว่ากล่องข้อความของ App เลยใช่ไหมคะพอดีกำลังสนใจอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีอยู่ดูอยู่เหมือนกันเพราะเราเคยใช้ App Banking ของธนาคารหนึ่งเรารู้สึกไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่เหมือนมันใช้งานยากนะคะต้องเข้าระบบ 2 ครั้งอะไรสักอย่างนี่แหละ

2021.02.25 13:20

Anawat cc

หลักฐานของการเปิดบัญชีแบบออนไลน์ ก็ไม่น่าจะต่างกับเปิดบัญชีแบบมีสมุดเงินฝากนะครับ เพราะยังไงก็ต้องใช้บัตรประจำตัวประชาชนของเราเหมือนกัน แล้วที่จะติดๆกันหน่อยก็เรื่องของการยืนยันตัวตนแบบที่เพื่อนๆบอกนั่นแหละ จะงงว่ามันต้องทำไงต่อ ท้ายที่สุดก็ต้องจบด้วยการไปขอความช่วยเหลือจากเจ้าหน้าที่ธนาคาร เลี่ยงไม่ได้ ต้องไปครับ

2021.12.21 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี