Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครทาง application โดยที่ไม่เคยผูกบัญชีเงินฝากบน app ทำได้ไหมคะ

ฉันอยากรู้ว่าในกรณีที่เราเปิดใช้บริการบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้กับ application krungsri app mobile โดยที่เราไม่เคยมีบัญชีออมทรัพย์หรือไม่เคยผูกบัญชีเงินฝากบน application นี้มาก่อนเราสามารถเปิดใช้บริการด้วยตัวเองในแอปพลิเคชั่นนี้ได้ไหมคะ เพราะฉันไม่อยากเดินทางไปยังสำนักงานสาขาใกล้บ้านเพราะเสี่ยงติดโรคในช่วงนี้ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชาญชัย

สามารถทำได้นะครับโดยที่เราสามารถทำได้โดยการเปิดบัญชีโดยยืนยันตัวตนผ่าน ndid ครับ เป็นบริการที่จะช่วยให้เรายืนยันตัวตนผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารที่จะเลือกใช้ยืนยันตัวตนโดยการบันทึกภาพใบหน้าไว้กับทางธนาคารที่เลือกใช้ยืนยันตัวตนครับ แค่นี้เราก็สามารถใช้บริการของ application นี้ได้แล้วโดยที่เราไม่ต้องเป็นห่วงกังวลเกี่ยวกับเรื่องของความปลอดภัยเพราะมีการเช็คไฟหน้าของเราไว้ครับ

2020.07.19 19:31

แพรวา

หรือจะสมัครบัญชีโดยยืนยันตัวตนผ่านช่องทางกรุงศรีไอคอนเฟิร์มก็ได้นะคะโดยกรุงศรีไอคอนเฟิร์มนี้จะมีบริการที่สาขาธนาคารกรุงศรีทั่วประเทศหรือสามารถค้นหาได้ก่อนว่าที่ไหนมีบริการกรุงศรีไอคอนเฟิร์มบ้างหรือถ้าแถวบ้านคุณอยู่ใกล้เซเว่นก็ไปยืนยันตัวตนผ่านเซเว่นได้โดยนำคิวอาร์โค้ดที่ได้รับจากแอพkmaไปให้พนักงานเซเว่นสแกนเพื่อจะยืนยันตัวตนค่ะ

2020.11.15 14:50

จันทรา

เข้าเรียกว่า บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดบัญชีคะ สามรถใช้งานได้ปกติคะ สามารถใช้งานผ่านแอพฯของธนาคารได้เลยคะ ส่วนถ้าวันหนึ่งเราอยากขอสินเชื่อ หรือว่าบัตรกดเงินสด เราสามารถไปของเอกสารการเดินเงินย้อนหลังได้คะ เพียงแค่เอาบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วยคะ ถ้าสนใจสมัครแบบนี้ ตอนนี้เขามีอัตราดอกเบี้ยที่มากกว่าปกติด้วยนะคะ

2020.12.23 15:41

ท็อปฟี่

@จันทรา ที่เค้าเรียกว่าสมัครบัญชีแบบออนไลน์ใช่ไหมคะแบบนั้นก็ดีมากเลยนะครับเพราะว่าฉันอยากจะเปิดบัญชีบ่อยบ่อยแต่ว่าไม่อยากจาไปต่อที่ธนาคารถ้าเป็นอย่างนั้นก็ดีเลยค่ะเพราะว่าง่ายดีเนอะ แต่เราสามารถขอสินเชื่อหลังจากนั้นน่ะจริงๆหรือเปล่าเพราะว่าเหมือนกับไม่ได้ยืนยันตัวตนเพราะว่าปกติต้องพิมพ์ลายนิ้วมือหรือว่ามีบัตรประชาชนด้วยแต่ถ้าสมัครผ่านแอพแบบนี้จะมีผลหรือเปล่าคะ

2021.02.25 14:54

ณัฐกิตติ์..ไง

@ท็อปฟี่ ตอนที่เราเปิดบัญชีออนไลน์ เขาต้องใช้ภาพถ่ายบัตรประจำตัวประชาชนของเรา หลังจากนั้นเราก็จะได้คิวอาร์โค้ด เพื่อทำการยืนยันตัวตน นั่นแหละครับเปรียบเหมือนกับการที่เราลงลายนิ้วมือยอมรับข้อตกลงในการใช้งานต่างๆของธนาคาร ส่วนเรื่องขอสินเชื่อยังไงเวลาที่เราได้รับอนุมัติเราก็ต้องไปที่ธนาคารอยู่ดีเพื่อเซ็นเอกสารครับ

2021.12.22 12:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี