Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในการเปิดใช้บัญชีของออนไลน์กับของสาขาแตกต่างกันอย่างไรคะ

ผมอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ผ่านทางช่องทางออนไลน์และผ่านทางช่องทางสาขาใกล้บ้านว่ามีความแตกต่างกันอย่างไรเพราะบัญชีออมทรัพย์นี้อำนวยความสะดวกทำให้เราได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูง 1.3% ต่อปีแต่เราต้องฝากในจำนวนเงินไม่ถึงแสนบาทถ้าเกินกว่านั้นเราจะได้อัตราดอกเบี้ย 1.1 ดังนั้นถ้าเปิดได้หลายๆบัญชีก็จะได้อัตราดอกเบี้ย 1.3 หลายๆบัญชีฝากไม่ถึงแสนนะคะก็น่าสนใจ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Landry

ทำแบบนั้นไม่ได้หรอกครับเพราะว่าในอัตราดอกเบี้ย 1.3% เราสามารถสมัครใช้บริการบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีต่อได้ผ่านทางแอพพลิเคชั่นออนไลน์แต่สามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวครับ แต่เราสามารถเปิดบัญชีได้ไม่จำกัดจำนวนบัญชีนะครับผ่านทางสำนักงานสาขาใกล้บ้านและสามารถเปิดได้หลายๆบัญชีจะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ 1.1 เปอร์เซ็นต์ทำให้การที่เราเปิดหลายๆบัญชีก็ไม่มีความหมายอะไรเพราะอัตรายอดเงินฝากไม่เกิน 50 ล้านบาทก็ได้ 1.1 เปอร์เซ็นต์ต่อปีอยู่ดี

2020.07.24 19:31

โอลี่ยู

ถ้าดูในเรื่องของดอกเบี้ยที่จะได้รับก็ต่างกันเห็นๆเลยค่ะอย่างที่เม้นท์แรกได้อธิบาย แล้วถ้าเราเปิดบัญชีทางแอพเราจะได้ดอกเบี้ยทุกๆเดือนค่ะไม่มีขั้นต่ำในการเปิดบัญชี และดอกเบี้ยสูงทุกเดือนตั้งแต่บาทแรก แต่ถ้าเปิดบัญชีทางสาขา จะมีขั้นต่ำในการเปิดบัญชี500บาท ยอดเงินคงเหลือในบัญชีไม่มีขั้นต่ำ หลักๆก็จะประมาณนี้ล่ะค่ะ

2020.11.16 5:41

ประยงค์

ดอกเบี้ยมันได้มากจริงนะครับ แต่ ผมสงสัยครับว่ามันจะคุ้มกับเงินที่เราฝากจริงหรือเปล่าครับ เพราะว่าดอกเบี้ยแบบที่บอก ถ้าฝากน้อยๆก็ไม่คุ้มใช่ไหมครับ ถ้าเป็นคนที่หวังผลกำไรจากดอกเบี้ยธนาคาร ผมว่าคนที่ฝากงเงินน่าจะมีฝากอย่างน้อยเป็นแสนๆเลยนะครับ ถึงจะได้ดอกเบี้ยที่คุ้มหน่อยครับ ส่วนตัวผมก็คงอดไปครับเงินไม่มากแบบนั้นครับ

2020.12.24 14:29

มะพร้าว

@โอลี่ยู ใช่ใช่ถ้าเปิดผ่านแอพพลิเคชั่นก็สี่เนอะก็เลยอาจารย์ดอกเบี้ยไม่สูงแต่ว่าไม่มีขั้นต่ำอันนี้ดีด้วยเพราะบางทียอมรับตรงตรงว่าก็ใช้เงินจนหมดบัญชีก็มีแต่ว่าก็ยังอยากจะเก็บบัญชีไว้อยู่อาจจะบางครั้งต้องซื้อของชิ้นใหญ่หรือถ้าไปห้างก็ซื้อของเยอะเยอะเลยต้องจ่ายเยอะเยอะบางทีก็ในบัญชีก็เหลือน้อยแต่ถ้ามมีขั้นต่ำอันนี้น่าจะเหมาะสำหรับคนที่อยากจะฝากนานนานแล้วก็ดอกเบี้ยเยอะขึ้นด้วยนะ

2021.02.25 14:56

มัณยาภา..นะ

ความแตกต่างเหรอ ถ้าเราเปิดบัญชีที่ธนาคารเราไม่ต้องทำอะไรเลยแค่รอเซ็นเอกสารอย่างเดียว แต่ถ้าแบบออนไลน์ ก็ต้องทำทุกอย่างเองแถมยังต้องเสียเวลาในการยืนยันตัวตนด้วย อ้อ..ถึงแม้ว่าจะไปเปิดบัญชีที่ธนาคาร ถ้าวันนึงอยากใช้งานผ่านแอปธนาคาร ยังไงก็ต้องเสียเวลาอีกรอบ ดังนั้นเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาสมัครเปิดแบบออนไลน์ไปเลยดีกว่า

2021.12.22 12:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี