Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครผ่านออนไลน์กับทางสาขาสามารถสมัครใช้บริการของบัตรเอทีเอ็มบัตรเดบิตได้ไหมคะ

ดิฉันอยากรู้เงื่อนไขเกี่ยวกับการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ว่าในกรณีที่เราสมัครใช้บริการพลังแอปพลิเคชันและผ่านทางสำนักงานสาขามีบริการที่ช่วยให้เราสามารถเปิดใช้บัญชีออมทรัพย์ของเรากับบัตร ATM หรือบัตรเดบิตของทางกรุงศรีได้ไหมคะเพื่อที่จะอำนวยความสะดวกในกรณีที่เราอยากจะทำธุรกรรมการเงินผ่านทางตู้ ATM ใกล้บ้านที่เราสะดวกนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ภรณ์พันธ์

สำหรับบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้ที่เปิดผ่านช่องทางออนไลน์นะครับเราจะไม่สามารถสมัครใช้บริการกับบัตรเดบิตหรือบัตรเอทีเอ็มและไม่มีสมุดคู่ฝากในการใช้บริการหรือการทำธุรกรรมเราจะสามารถทำธุรกรรมผ่านแอพพลิเคชั่นได้เท่านั้น แต่สำหรับบัญชีกรุงศรีมีแต่ได้ที่เปิดผ่านช่องทางสาขาเราสามารถสมัครใช้บริการกับบัตรเดบิตหรือบัตร atm และมีสมุดคู่ฝากได้ครับ

2020.07.25 19:31

โอลี่ยู

เปิดบัญชีกรุงศรีมีแต่ได้ทางออนไลน์ไม่สามารถทำบัตรเดบิต/ATMได้นี่เวลาจะเบิกเงินมันสะดวกหรอคะ ปกติเราใช้บัตรเดบิตเบิกเงินเป็นประจำเลยนะ แล้วนี่ถ้าไม่มีบัตรATMกดเงินคงแย่แน่เลย ใครที่ไม่ได้ใช้บัตรATMแต่ใช้แอพธนาคารในการเบิกเงินช่วยบอกวิธีให้เราหน่อยได้ไหมคะเราอยากรู้ว่าทำยังไง เผื่อว่าจะได้ลองหันมาทำทางแอพบ้าง

2020.11.16 6:36

ประยงค์

ทำได้นะครับ แต่ว่ามันจะคุ้มกับการใช้งานของคุณหรือเปล่าครับ เพราะว่าบัญชี มีแต่ได้ เขา ฟรี ค่าธรรมเนียม ในการใช้งาน2เดือนครั้งนะครับ ถ้าใช้งานครั้งที่3เป็นต้นไป ต้องเสียค่าธรรมเนียมที่ 50 บาท ต่อการใช้งาน1ครั้งนะครับ ถ้าจะทำบัตรพวกนี้ก็ต้องคิดให้ดีๆก่อนนะครับว่ามันตอบโจทย์การใช้งานของคุณจริงๆไหมเพราะไม่อย่างนั้นไม่คุ้มนะครับ

2020.12.24 14:29

มะปราง

@ภรณ์พันธ์ ใช่ค่ะถ้าอยากจะสมัครบัตรเดบิตหรือบัตรเครดิตไปที่ธนาคารได้จะสะดวกกว่าเพราะว่าพนักงานจะได้สอบถามว่าคุณอยากจะมีเงินในบัตรเรานั้นขนาดไหนดูว่าวงเงินของคุณใช้ได้ถึงขนาดไหนที่จะมีเครดิตในบัตรนั้นนั้นก็เลยถ้าคุณคิดไว้ว่าอยากจะมีบัตรเครดิตทีทีหรือบัตรเอทีเอ็มก็ตามลองไปที่ธนาคารแล้วก็สอบถามเรื่องนี้กับนายธนาคารดูก็ได้ไม่เสียหายนะ

2021.02.25 14:57

2Amornpat

ยังอยากใช้บริการบัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิตของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้อยู่เหรอครับ เจ้าของกระทู้ไม่ได้ผิดอะไรนะเพียงแต่ว่าตอนนี้คนส่วนใหญ่จะหันมาใช้บริการแอปพลิเคชั่นของธนาคารกันแล้วน่ะครับ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมใดๆเมื่อทำธุรกรรมแม้จะต่างธนาคาร แถมยังสะดวกมาก จะทำการโอนเงินหรือชำระค่าบริการอะไรเวลาไหนก็ได้ครับ

2021.12.22 11:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี