Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การเปิดใช้บริการที่สำนักงานสาขาต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ

ฉันสั่งและสนใจสะดวกที่จะเปิดใช้บริการของบัญชีกรุงศรีมีแต่ได้ที่สำนักงานสาขาใกล้บ้านมากกว่าค่ะ ฉันอยากรู้ว่าในการเปิดใช้บริการฉันจำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อที่จะสามารถทำให้การสมัครหรือการใช้บัญชีออมทรัพย์นี้เป็นไปได้ด้วยดีคะ โดยที่ฉันไม่จำเป็นต้องกลับมาเพื่อเตรียมเอกสารอีกครั้งฉันอยากสมัครได้ทีเดียวแล้วก็ผ่านเลยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Puss

จำเป็นแค่ต้องมีบัตรประจำตัวประชาชนก็สามารถสมัครใช้บริการได้ครับไม่จำเป็นต้องมีเงินขั้นต่ำในการเปิดใช้บริการคือ 500 บาทนะครับเพียงเท่านี้ก็สามารถเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้และทำการฝากเงินที่ได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงด้วยนะครับ แต่ถ้าสามารถสมัครใช้บริการผ่านทางแอพพลิเคชั่นก็ขอแนะนำนะครับเพราะสามารถทำธุรกรรมการเงินผ่านทางโทรศัพท์ของตัวเองได้ตลอด 24 ชั่วโมง

2020.07.27 19:31

ปีโป้

ใช่แล้วครับ คุณ puss ผมก็เชียร์ให้เปิดบัญชีทางออนไลน์ครับเพราะว่ามันสะดวกมากกว่าการไปเปิดที่สาขาธนาคาร  เนื่องจากไม่ต้องเตรียมเอกสารแค่ใช้บัตรประชาชนในการกรอกข้อมูลและถ่ายรูป  ว่างเมื่อไหร่ก็เปิดบัญชีได้ไม่ต้องรอคิวและที่สำคัญเลยนะครับการเปิดบัญชีทางออนไลน์จะได้ดอกเบี้ยสูงกว่าการเปิดบัญชีทางสาขาธนาคารด้วย

2020.11.16 15:53

สุธามาศ

แต่ถ้าถามเราว่าเปิดแบบไหนดี ถ้าเปิดออนไลน์ต้อวคนที่เก่งจริงๆคะ เพราะว่าเรื่องการยืนยันตัวตนค่อนข้างทำได้ยากมากคะถ้าคนไม่เคยใช้งานแบบนี้มาก่อน แต่ถ้าไปเปิดบัญ๙ีที่ธนาคารง่ายกว่าเยอะเลยคะ แล้วถ้าอยากใช้งานผ่านแอพฯธนาคารกรุงศรี ก็ให้เจ้าหน้าที่สมัครการใช้งานให้ด้วยก็ได้นะคะ เอกสารก็แค่บัตรประจำตัวประชาชนอย่างเดียวคะ

2020.12.24 14:29

ลีน่า

@สุธามาศ ถึงจะเป็นการเปิดแบบออนไลน์เขาไม่ใช่ง่ายๆนะคะ ถึงแม้ว่าการอำเภอแบบใช้งานแบบออนไลน์จะไม่ต้องใช้เอกสารอะไรเยอะถ้าเราไม่เคยไปย้ายตัวตนหรือว่ายืนยันบัตรประชาชนหนูไปทำ Face ID ที่ธนาคารอื่นมาการทำแบบออนไลน์ก็แทบจะเป็นไปไม่ได้เลยค่ะ แต่จะว่าไปก็ต้องมาเตรียมเอกสารด้วยก็ยากเหมือนกัน มีทางเลือกไม่เยอะค่ะ ไอ้คิดว่าในอนาคตทุกอย่างแบบออนไลน์น่าจะขึ้นนะคะ

2021.02.26 16:51

2Amornpat

แค่เปิดบัญชีเงินฝากประเภทออมทรัพย์ ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรมากมายหรอกครับ คิดว่าเจ้าของกระทู้คงไปเปิดบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้เรียบร้อยแล้ว ได้ดาวน์โหลดแอปพลิเคชั่นของธนาคารมาด้วยมั้ย จะได้ใช้งานสะดวกมากยิ่งขึ้น ค่าธรรมเนียมต่างๆก็ไม่ต้องเสียเพิ่มอยากจ่ายเงินค่าสินค้าค่าบริการต่างๆหรือโอนเงินไปต่างธนาคารได้หมดครับ

2021.12.22 11:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี