Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออนไลน์ของเราจะฝากเงินเข้าบัญชีได้อย่างไรคะ

ฉันอยากทราบว่าเมื่อฉันใช้บริการบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้โดยใช้ผ่านทางบริการสมัครของออนไลน์ผ่าน application krungsri mobile ฉันจะฝากเงินเข้ากับทางบัญชีออมทรัพย์ของฉันได้อย่างไรในเมื่อฉันไม่มีสมุดคู่ฝาก และไม่สามารถที่จะสมัครใช้บริการกับบัตร ATM ดูบัตรเดบิตได้ทำให้ฉันไม่สามารถฝากเงินเข้ากับตู้ atm ได้ ถ้ามีช่องทางไหนก็แนะนำด้วยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Alisa

มี 2 ช่องทางที่อยากจะแนะนำนะครับโดยการที่เราสามารถฝากเงินสดเข้าเครื่องรับเงินฝากอัตโนมัติของกรุงศรี cdm ก็สามารถฝากเงินเข้าได้แล้วครับหรือการโอนเงินจากบัญชีเงินฝากบัญชีอื่นเข้ากับบัญชีเงินฝากออนไลน์ของเราก็ได้ครับก็สามารถฝากเงินเข้ากับบัญชีออมทรัพย์มีแค่เราจำเป็นต้องจดจำรหัสเป็นเลข ID ของบัญชีเราไว้ครับ

2020.07.29 19:31

ปีโป้

ตอนแรกผมก็สงสัยอยู่นะเอ...ถ้าเราสมัครบัญชีทางออนไลน์ แต่บัญชีไม่มีสมุดบัญชีเงินฝากให้แล้วจะฝากเงินยังไงหว่า บัตรเอทีเอ็มก็ไม่มี แต่พอได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ผมโล่งใจขึ้นเยอะเลยครับความสงสัยของผมได้หายไปแล้ว ทีนี้ผมก็จะไปสมัครบัญชีกรุงศรีมีแต่ได้ทางออนไลน์นี่ล่ะครับเห็นว่าได้ดอกเบี้ยเยอะดี งั้นผมไปก่อนละนะ.....บ๊าย

2020.11.17 6:46

สุธามาศ

เราก็เคยสงสัยเหมือนกันคะ เอาว่าตอนรี้ได้คำตอบเลยคะว่าสามรถเอาเงินเข้าบัญชีที่เราเปิดได้ยังไง เราว่าไปฝากเงินที่ตู้เงินฝากคงไม่ค่อยสะดวกเท่าไรคะ เอาว่า ให้แฟนเราโอนเงินเข้าบัญชีใหม่ที่เราเปิดดีกว่าคะ เพราะว่าง่ายที่สุดแล้วคะ เราเปิดบัญชีนี้ไม่ได้หวังดอกเบี้ยหลอกคะ เพราะว่าเงินฝากของเราคงไม่มากขนาดนั้นคะ เอาไว้ขายของออนไลน์นะคะ

2020.12.24 14:29

ลีน่า

@Alisa ตัวเองก็รู้สึกว่าวิธีฝากเงินสดเข้าเครื่องเงินฝากอัตโนมัติของธนาคารกรุงศรีก็ดีนะคะตู้ ATM ของธนาคารกรุงศรีก็หาได้ อาจจะมีไม่เยอะเท่ากับตู้ของธนาคารออมสินแต่ก็หาง่ายกว่าตู้ของธนาคาร TMB เยอะค่ะวิธีเอาเงินสดเข้าเครื่องไม่ยุ่งยากไม่ต้องเสียเวลาไปรอที่ธนาคารด้วยอันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวจากที่ลองใช้งานมาดูนะคะหรืออาจจะอย่างหนึ่งก็คือบ้านเราอยู่ใกล้ตู้ของธนาคารกรุงศรีด้วยและ

2021.02.26 16:52

Manta ff

รู้วิธีที่จะฝากเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ของตัวเองเรียบร้อยแล้วนะคะ คราวนี้เจ้าของกระทู้อยากฝากเงินสักเดือนละกี่ครั้งครั้งละหลายๆบาทก็ไม่มีปัญหา เพราะว่าช่องทางการฝากเงินเข้าบัญชีของคุณมีหลายวิธีอย่างที่มีคนเข้ามาแนะนำไปแล้ว อย่างนี้แหละค่ะ รูปแบบการใช้งานบัญชีเงินฝากมันเปลี่ยนไป ต้องเรียนรู้ใหม่กัน

2021.12.22 12:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี