Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ฉันใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แต่สมัครผ่านทางออนไลน์เพื่อจะได้รับอัตราดอกเบี้ยสูงถึง 1.3 เปอร์เซ็นต์ ฉันอยากรู้ว่าในกรณีที่อยากจะเอาเงินในบัญชีออมทรัพย์ออกมาใช้จะทำการกดเงินได้อย่างไรก็ในเมื่อบัญชีออมทรัพย์นี้ไม่สนับสนุนให้สมัครใช้กับบัตร ATM หรือบัตรเดบิต วิธีช่วยให้ฉันกดเงินออกมาใช้ได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phineas

สามารถกดเงินออกพอใช้ได้นะครับโดยที่เราทำการถอนเงินได้โดยการกดเงินไม่ใช้บัตรเดบิตหรือบัตร ATM ผ่านเครื่อง ATM ของธนาคารหรือช่องทางอื่นตามที่ธนาคารกำหนด อย่างที่ผมทำก็คือกดเงินบริการไม่ใช้บัตรครับเพียงแค่เราไปยืนอยู่หน้าตู้ ATM ของกรุงศรีและทำการใส่รหัสที่แอปพลิเคชันได้ให้มาก็สามารถกดเงินสดออกมาใช้ได้โดยที่ไม่ต้องใช้บัตรเดบิตหรือบัตรเอทีเอ็มนะครับ

2020.07.30 19:31

จันทร์

มันก็สะดวกอยู่หรอกนะคะกดเงินแบบไม่ใช้บัตรเอทีเอ็ม แต่เรารู้สึกว่าการมีบัตรเอทีเอ็มติดตัวไว้มันอุ่นใจกว่านะ จะเบิกถอนเมื่อไหร่ก็ได้ ถ้าลืมพกโทรศัพท์แต่ยังมีบัตรเอทีเอ็มก็ยังกดเงินออกมาได้ แต่ถ้าไม่มีบัตรเอทีเอ็มแล้วดันลืมโทรศัพท์อีกเราจะกดเงินไม่ได้ ดังนั้นเจ้าของกระทู้ต้องจำเป็นต้องพกโทรศัพท์ติดตัวไว้ตลอดเลยนะคะถ้าลืมหรือโทรศัพท์มีปัญหานี่จบเลยนะกดเงินออกมาไม่ได้

2020.11.17 7:5

ธารา

ปกติผมใช้งานผ่านบัตร ATM ครับ แต่ถ้าเปลี่ยนมาใช้แบบนี้ผมว่าค่อนข้างลำบากนะครับ ส่วนใหญ่แล้วจะใช้อินเตอร์เน็ตที่บ้านครับ ซึ่งบ้านกับตู้ ATM ค่อน้างเดินทางใช้เวลานานพอสมควรครับ เพราะถ้าใช้งานกดเงินโดยไม่มีบัตรเขาให้เวลา20นาทีเท่านั้นเองครับ ผมว่าแค่ขับรถไปก็คงหมดเวลาแล้วละครับ ผมเอาไว้จ่ายหรือรับเงินที่บ้านพอครับ

2020.12.24 14:28

ลูฟี่

@ธารา อันนี้เห็นด้วยค่ะถ้าเปลี่ยนมาใช้งานแบบนี้แล้วก็รู้สึกว่าน่าจะลำบากเหมือนกันส่วนตัวตอนนี้คิดกับการใช้บัตร ATM ไปแล้วและก็เดี๋ยวนี้หลายคนก็เลือกที่จะทำธุรกรรมการเงินกัน Banking ของธนาคารโดยรู้สึกว่าที่ตู้ atm คนรอต่อคิวก็ไม่เยอะด้วยไปเมื่อไหร่ก็ว่างตลอดไม่มีปัญหาเลยนะสำหรับตัวเราเองที่ใช้งานมา ส่วนตัวรู้สึกชอบมากๆด้วยแต่นี้ก็แล้วแต่คนนะ ชอบไม่เหมือนกันจริงๆ

2021.02.26 16:52

คเชนทร์

ใช้งานผ่านแอพฯของ ธนาคารอยู่แล้วใช่ไหมครับ ไม่ทราบว่าเคยใช้งาน เมนูกดเงินโดยไม่ใช้บัตรไหมครับ เมนูนี้ สามารถกดเงินสดได้เลยครับ แต่ก็มีข้อแม้หน่อยนะครับ เวลาที่จะกดเงินโดยไม่ใช้บัตร เราต้องส่งคำขอผ่านแอพที่เราใช้นั้นแหละครับ เพียงแต่ต้องไปถึงหน้าตู้ก่อนนะครับ เพราะว่าขอ1ครั้งมันจะมีเวลาให้เรากดประมาณ 20นาที

2021.09.22 15:1

กานต์นภัส

เราอ่าน ที่ถามแล้วเราก็อดขำในใจไม่ได้จริงๆคะ เหมือนเขียนมาเพื่อแกล้งเราว่าจะรู้กันจริงๆไหม พี่คะ ตอนที่เปิดบัญชีแบบนี้ เป็นไปไม่ได้แน่นอนคะที่ธนาคารจะไม่บอกพี่ว่าการกดเงินสดสามารถทำได้ไหม แล้วก็ทำได้ด้วยวิธีไหน หนูว่าธนาคารเขาบอกแน่นอน แถมยังมีเอกสารระบุการใช้งานมาแน่นอนคะกลับไปอ่านดูใหม่ไหมคะ

2021.10.05 15:6

-ยอหญิง-

@กานต์นภัส เจ้าของกระทู้เปิดบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ ผ่านทางออนไลน์ ไม่มีเจ้าหน้าที่มาคอยตอบคำถามให้หรอกมั้งคะ อาจเป็นไปได้ที่เจ้าของกระทู้ไม่ได้ดูรายละเอียดการใชบัญชีนี้เลยมาโพสต์ถามน่ะค่ะ ดีที่มีหลายคนเข้ามาช่วยตอบ ช่วยอธิบายให้เข้าใจ กระทู้นี้ถือเป็นประสบการณ์ให้กับคนที่ไม่เคยใช้บัญชีประเภทนี้ค่ะ

2021.10.07 8:59

ไฟว์five

การทำธุรกรรมการเงินทุกอย่าง สามารถทำได้ผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารในโทรศัพท์มือถือของลูกค้า เจ้าของกระทู้หรือคนอื่นๆที่มีบัญชีธนาคารแต่ไม่มีบัตรเอทีเอ็ม บัตรเดบิต หรือไม่มีสมุดบัญชีธนาคาร ไม่ต้องกังวลใจกันไปนะครับ การทำธุรกรรมของคุณยังคงทำได้ทุกอย่างเหมือนเดิม ที่เพิ่มเติมเข้ามา คือความสะดวกและรวดเร็วครับ

2021.10.22 14:27

Manta ff

บางคนอาจยังไม่คุ้นกับการกดเงินสดจากตู้เอทีเอ็มโดยที่ไม่ใช้บัตรเลยรู้สึกว่ามีบัตรเอทีเอ็มสักใบจะปลอดภัยกว่า ถ้าสบายใจแบบนั้นก็สมัครมาใช้งานได้ค่ะ แต่คุณต้องเสียค่าธรรมเนียมบัตรเอทีเอ็มด้วยนะ ปีละเท่าไหร่แล้วไม่รู้เดี๋ยวนี้อะ เอาไว้สบายใจกับการกดเงินสดจากตู้เอทีเอ็มแบบไม่ใช้บัตรเมื่อไหร่ค่อยยกเลิกก็ได้ค่ะ

2021.12.22 12:7

สุวณีย์

ไม่ใช่เขาไม่สนุบสนุนให้ใช้ ATM เขาไม่สนับสนุนให้ใช้กระดาษคะ เรายังสามารถกดเงินจาก ตู้ได้ตามปกติคะ ในแอพฯของเขาจะมีตรงที่บอกว่ากดเงินโดยไม่ใช้บัตรคะ เราต้องสมัครใช้บริการตัวนี้ก่อน สมัตรแล้วก็ใช้งานได้ปกติเลย แต่เวลาที่จะใช้งานก็ต้องกดที่ตู้ของธนาคารเราเท่านั้นนะ แล้วเขามีระยะเวลากำหนดด้วยว่าเราต้องกดภายในกี่นาที

2022.01.30 8:56

พิษณุวัฒน์

ตอนที่บัญชีออนไลน์ออกมาใหม่ๆผมก็งงครับจะไปกดเงินที่ตู้ ATM ยังไงดี ก็กดๆเล่น ตามยูทูปนั้นแหละครับ ก็ไม่ได้ทำยากอะไรนะ เพียวแต่ว่าถ้าเรากดเงินโดนไม่ใช้บัตรเราต้องลงทะเบียนก่อนเท่านั้นเอง แล้วถ้าลงทะเบียนได้แล้ว เราก็ต้องกดเงินภายในระยะเวลาทีี่เขากำหนดเอาไว้ครับ น่าจะประมาณ 15-20 นาทีแล้วก็ต้องเป็นตู้ของธนาคารของเราเท่านั้นนะ

2022.02.28 14:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี