Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้บัญชีออมทรัพย์นี้ชำระค่าสินค้าและบริการได้ไหมคะ

ฉันอยากรู้ว่าบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ที่สมัครใช้บริการผ่านทาง krungsri mobile app อำนวยความสะดวกให้เราในการใช้บัญชีออมทรัพย์ในการชำระสินค้าและบริการต่างๆไหมคะ สวัสดีฉันคิดว่าบัญชีออมทรัพย์นี้มีไว้เพื่อที่เราจะได้รับอัตราดอกเบี้ยสูงโดยการที่เราเก็บเงินไว้ในบัญชีออมทรัพย์มากๆอย่ากดไปใช้บ่อย จะมีบริการที่อำนวยความสะดวกในเรื่องนี้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Darcy

มีนะครับมีบริการที่ช่วยเราสามารถโอนเงินชำระสินค้าและบริการผ่านทางกรุงศรีออนไลน์ได้หรือทาง krungsri mobile app ก็สามารถทำได้ครับ ทำให้การชำระค่าบริการของเราไม่ต้องจ่ายเป็นเงินสดแต่เพียงแค่เราจดจำหมายเลขรหัสบัญชีของเราก็สามารถเอาไปจ่ายค่าสินค้าได้แล้วครับเพราะว่าเดี๋ยวนี้เป็นระบบที่ใครๆก็ใช้กัน เพื่อช่วยให้ชีวิตของเราง่ายขึ้นครับ

2020.07.31 19:31

จันทร์

มันก็ชำระได้เกือบทุกบัญชีธนาคารแหละค่ะจะมีบางธนาคารเท่านั้นที่ไม่สามารถชำระค่าสินค้าและบริการได้ อย่างTMB(ถ้าจำไม่ผิดนะ)จะมีอยู่บัญชีนึงที่ไม่สามารถชำระอะไรได้เลย นอกจากเอาไว้ฝากเงินเพื่อรับความคุ้มครองจากประกันอุบัติเหตุที่ให้วงเงินคุ้มครองสูงถึง20เท่าของบัญชีเงินฝาก ถ้าคุณสนใจสามารถเข้าไปดูได้ในเว็บไซต์ของธนาคารTMBค่ะ

2020.11.17 7:56

ธารา

ถ้าใช้งานผ่านแอพฯธนาคารได้ก็สามารถใช้จ่ายได้หมดแหละครับ ปกติแล้วถ้าใช้งานผ่านธนาคาร บัญชีแบบนี้จะเสียค่าธรรมเนียมถ้าใช้งานเกิน2ครั้งต่อเดือน แต่พอใช้งานผ่านแอพฯ ตอนนี้ฟรีครับไม่มีค่าธรรมเนียม แต่ก็ได้ยินข่าวมานะครับว่าช่วงปีหน้า บัญชีเงินฝากตัวนี้ เขาจะมีการคิดค่าบริการถ้าใช้งานผ่านแอพฯของธนาคารนะครับ ต้องรอดูครับ

2020.12.24 14:28

ลูฟี่

@ธารา คือถ้าคนที่เคยใช้ก็รู้แล้วค่ะว่ามันใช้จ่ายได้ทั้งหมดไม่มีปัญหาอะไรแต่สำหรับคนที่ไม่เคยคนที่กลัวมันก็น่ากลัวจริงๆล่ะเพราะว่าทำธุรกรรมทุกอย่างผ่านทางออนไลน์เราเองที่ไม่คุ้นเคยกับเครื่องมือหรือวิธีการใช้ใหม่ๆก็กลัวว่าจะเสียผลประโยชน์ตามไม่ทันอะไรแบบนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกที่จะกังวลค่ะเราเองช่วงแรกที่ใช้ App ยังกังวลเลย แต่ถ้าฝึกใช้ไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ชินเองล่ะคะไม่น่ากลัวหรอก

2021.02.26 16:53

/สมชัย/

เดี๋ยวนี้นะครับเรื่องการชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการผ่านบัญชีธนาคารเป็นเรื่องง่ายแล้ว เพียงแค่ดาวน์โหลดแอปพลิเคชั่นของธนาคารที่เรามีบัญชีกับเขาอยู่มาใช้งานด้วย ดาวน์โหลดลงในโทรศัพท์มือถือของเรานี่แหละครับ คิดดูสิว่ามันจะทำให้เราสะดวกมากขนาดไหน ออกไปข้างนอกก็ชำระเงินผ่านแอปของธนาคารได้ด้วย สะดวกและสบายมากเลยครับ

2021.12.22 12:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี