Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครใช้บริการแบบออนไลน์กับสำนักงานสาขาต่างกันอย่างไรคะ

ฉันอยากรู้เกี่ยวกับการสมัครใช้ออนไลน์และการสมัครงานสำนักงานสาขาแตกต่างกันอย่างไรคะเพราะว่าวันนี้หรือว่าเมื่อก่อนการสมัครใช้บริการผ่านทางสาขาก็สามารถทำได้ง่ายๆเพียงแค่เรามีบัตรประจำตัวประชาชนก็สามารถเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แล้วทำไมต้องไปเสียเวลาหรือว่าใช้บริการต้องเปลืองค่าอินเตอร์เน็ต กับการใช้แอพพลิเคชั่นผ่านทางมือถือด้วยคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Quincy

สำหรับผมผมคิดว่าเป็นวิธีแนวใหม่นะครับที่ช่วยเราประหยัดเวลาที่เราไม่ต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขาใกล้บ้าน อาจจะยุ่งยากไปหน่อยในการสมัครใช้บริการครั้งแรก แต่เมื่อเราสมัครใช้บริการสำเร็จแล้วเราจะสามารถทำธุรกรรมการเงินของเราได้ตลอด 24 ชั่วโมงโดยที่เราไม่ต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขาเพื่อเบิกเงิน 500 บาทแต่เราเดินไปที่ตู้ ATM ใกล้บ้านและกดเงินออกมาและไม่ต้องเสียค่าบริการด้วยครับ

2020.08.01 19:31

จันทร์

ต่างกันในเรื่องของดอกเบี้ยที่ได้รับด้วยนะคะคือถ้าสมัครทางออนไลน์เราจะได้ดอกเบี้ย1.5%ต่อปีแต่ถ้าสมัครที่สาขาธนาคารจะได้ดอกเบี้ย1.1%ต่อปี แล้วก็การเปิดบัญชีทางออนไลน์ยังสามารถเบิกถอนเงินได้ฟรีไม่จำกัดจำนวนครั้งจนถึง30มิ.ย.2564 แต่การเปิดบัญชีที่สาขาธนาคารถ้าเรามีการเบิกถอนเงินตั้งแต่รายการที่3เป็นต้นไปจะต้องเสียค่าธรรมเนียม50บาทต่อครั้งค่ะ

2020.11.17 9:46

ธารา

เห็นเขาบอกว่าต้องกันเรื่องของดอกเบี้ยนะครับ ส่วนตัวถ้าฝากเงินไม่มากก็ไม่ค่อยมีผลเท่าไรครับ แต่ที่ต่างคือเรื่องการใช้งานแหละครับ ถ้าใช้งานผ่านธนาคารก็ต้องใช้งานได้ตามเวลาของธนาคารครับแต่ถ้าใช้งานผ่านแอพฯ สามารถทำธุรกรรมการเงินได้ตลอด 24 ชั่วโมงเลยครับ แล้วไม่มีค่าธรรมเนียมด้วยครับ ชอบตรงนี้แหละครับ ชอบของฟรี

2020.12.24 14:28

โดนัท

@Quincy ใช่ครับเมื่อก่อนถ้าจะสมัครบริการอะไรซักอย่างก็ต้องไปที่ธนาคารหรือญาติเสียเวลานานมากเพื่อจะสมัครบริการเหล่านั้นแต่เดี๋ยวนี้ทำออนไลน์ที่บ้านง่ายง่ายไม่ต้องไปธีอื่นให้เสียเวลาด้วยผมคิดว่าการทำแบบนี้เป็นอะไรที่ถูกทางครับเพราะคนเราเดี๋ยวนี้ไม่อยากไปต่อคิวยาวยาวและบางทีก็ทางโทรศัพท์นิดหน่อยหน่อยก็ได้แบบที่ตัวเองอยากจะให้ทำแล้วดีมากเลยครับสำหรับระบบการทำแบบนี้ทางออนไลน์

2021.02.27 15:6

/สมชัย/

เจ้าของกระทู้ครับเรื่องการเติมเงินสำหรับค่าอินเทอร์เน็ตน่ะ ตอนนี้ไม่ได้เป็นการสิ้นเปลืองแล้วนะ มันคือความจำเป็นครับ ยิ่งคนทำงานการใช้อินเทอร์เน็ตเป็นเรื่องสำคัญ เนื่องจากมีการติดต่อพูดคุยเรื่องงานกันอยู่ตลอด แต่ถ้าปกติคุณไม่ใช้อินเทอร์เน็ตเลย ไม่ติดต่อไม่เข้าไปหาข้อมูลต่างๆจากเว็บไซต์ อย่างนั้นไม่ต้องมีก็ได้ครับ

2021.12.22 12:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี