Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จุดเด่นของการสมัครใช้บริการออนไลน์คืออะไรคะ

ดิฉันอยากจะพูดถึงเกี่ยวกับการสมัครใช้บริการผ่านทางออนไลน์ของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ว่า มีจุดเด่นอะไรคะที่จะดึงดูดใจให้ฉันสามารถสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์แบบออนไลน์เพราะปกติฉันก็ใช้บัญชีออมทรัพย์ของกรุงศรีมีแต่ได้โดยมีสมุดคู่ฝากเพราะว่าสมัครใช้บริการที่สาขาอยู่แล้วและได้รับอัตราดอกเบี้ยเหมือนกันไม่เห็นจะต่างกันมากเลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมทรง

ก็ถ้าคุณผู้หญิงสมัครใช้บริการเพื่อที่จะได้รับดอกเบี้ยก็ใช้แบบเดิมนั่นแหละครับดีแล้ว แต่ถ้าคุณผู้หญิงอยากจะใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้และถอนเงินออกมาโดยที่ไม่เสียค่าบริการเพราะปกติเสียค่าบริการในครั้งที่ 3 ค่าธรรมเนียม 50 บาทขึ้นไป แต่เมื่อสมัครใช้บริการผ่านทางแอพพลิเคชั่นหรือทางออนไลน์ไม่ต้องเสียค่าบริการในการกดเงินครับ

2020.08.02 19:31

อังคาร

ถามถึงจุดเด่นหรอครับ ผมคิดว่าเป็นในเรื่องของดอกเบี้ยนะเพราะว่าการเปิดบัญชีทางออนไลน์เราจะได้รับดอกเบี้ย1.5%ต่อปีในขณะที่เปิดบัญชีทางสาขาธนาคารจะได้ดอกเบี้ย1.1%ต่อปี และการเปิดบัญชีทางออนไลน์ยังเด่นในเรื่องของเปิดบัญชีไม่มีขั้นต่ำเราจะเปิดเท่าไหร่ก็ได้ และที่สำคัญการเปิดบัญชีทางออนไลน์ก็ไม่ได้เปิดยากเย็นอะไรเลยแค่ทำไม่กี่ขั้นตอนก็ใช้บัญชีได้แล้ว

2020.11.17 10:4

วิรัตน์

ผมว่าถ้าเป็ฯเรื่องที่ผมชอบนะครับ คือการใช้งานแบบออนไลน์ ผ่านแอพฯของธนาคาร ผมว่ามันง่ายแล้วก็สะดวกครับ เพราะว่าบางครั้งผมก็ต้องใช้งานหลังจากที่ธนาคารปิดครับ การมช้งานออนไลน์ช่วยได้ครับ แล้วที่สำคัญช่วงนี้ใช้งานออนไลน์ผ่านแอพฯของ ธนาคารกรุงศรี ตอนนี้สามารถใช้งานไก้ฟรีครับ ยังไม่มีการคิดค่าธรรมเนียมครับ

2020.12.24 14:59

โดนัท

@สมทรง และการทำแบบนี้ไม่มีเงินขั้นต่ำในการสมัครด้วยแม้แต่คุณมีเงิน 0 บาทบัตรประชาชนหนึ่งใบคุณก็สามารถสมัครบริการนี้ทางออนไลน์ได้แล้วถ้าคุณอยากจะมีบัญชีทันทีก็สามารถเปิดได้ทันทีไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหนแค่คุณเลือกใช้บริการแบบออนไลน์ก็จะสะดวกมากอาจจะมีข้อจำกัดตรงที่ไม่ได้คำแนะนำในการเปิดบัญชีอย่างละเอียดเหมือนกับที่ทางธนาคารมีแต่ก็แลกกับการที่ประหยัดเวลาขึ้นมากๆ

2021.02.27 15:6

/สมชัย/

วิธีการสมัครเพื่อเปิดบัญชีธนาคารที่แตกต่างกันไม่ได้ทำให้อัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับต่างกันหรอกครับ มันต่างกันที่ความสะดวกและรวดเร็ว ใครสะดวกแบบไหนก็สมัครผ่านช่องทางนั้นไป ดีซะอีกไม่ต้องไปที่สาขาธนาคารก็ได้ สำหรับคนที่สามารถทำแบบออนไลน์ได้น่ะครับ มีทางเลือกให้เราแบบนี้ ผมว่าก็ดีนะ สะดวกใครสะดวกมัน..จริงมั้ยครับ

2021.12.22 12:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี