Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครผ่านทางออนไลน์ฝากเงินได้ไม่จำกัดไหมคะ

ฉันอยากรู้ว่าฉันเปิดใช้บัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ผ่านทางแอพพลิเคชั่นกรุงศรี mobile app ทำให้ฉันได้รับอัตราดอกเบี้ย 1.3% แล้วฉันสามารถฝากเงินมากกว่า 100000 บาทได้ไหมคะ เพราะว่าบางทีการมีบัญชีออมทรัพย์เรามีเงินมากกว่า 100000 บาทแล้วก็อยากจะใส่ไปให้เต็ม เพื่อที่เราจะใช้จ่ายผ่านบัญชีได้แค่บัญชีเดียวและอำนวยความสะดวกผ่านทางโทรศัพท์มือถือของเราด้วยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Billy

บัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ที่สมัครโดยผ่านแอพพลิเคชั่นอำนวยความสะดวกให้กับเราในการฝากเงินได้แค่ไม่เกิน 1 แสนบาทนะครับ ถ้าเรามีเงินมากกว่านั้นขอแนะนำให้เปิดบัญชีอื่นครับเพราะว่าบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้สามารถเปิดได้แค่ 1 บัญชีต่อ 1 คนเท่านั้น เหมาะสมสำหรับคนที่อยากจะสมัครไว้เพื่อได้รับอัตราดอกเบี้ยแต่มีเงินไม่มากครับ

2020.08.03 19:31

อังคาร

จริงๆฝากเงินได้มากกว่า1แสนนะครับ โดยการฝากเงินนั้นถ้าเรามีเงินฝากในบัญชีน้อยเราจะได้ดอกเบี้ยเยอะแต่ถ้ามีเงินฝากระดับ10ล้านอย่างงี้จะได้ดอกเบี้ยที่น้อยลงครับ เช่นถ้าเรามีเงินฝากน้อยกว่าหรือเท่ากับ1แสนจะได้ดอกเบี้ย1.5% หรือถ้ามีเงินฝากมากกว่า1แสนหรือเท่ากับ50ล้านจะได้ดอกเบี้ย1%และถ้าที่เงินฝากมากกว่า50ล้านขึ้นไปจะได้ดอกเบี้ยอยู่ที่0.25% ครับ

2020.11.17 11:2

วิรัตน์

แสดงว่าถ้าทำแบบนี้คุณต้องมีบัญชีธนาคารอีกหนึ่งบัญชีใช่ไหมครับที่สามารใช้งานออนไลน์ได้ อยากทราบได้ไหมครับว่าทำไมอยากมาใช้ของกรุงศรี ของเดิมที่มีอยู่ดอกเบี้ยไม่ดีเหรอครับ ส่วนตัวแล้วรู้สึกว่าเสียดายเครดิตของบัญชีเก่าครับ เพราะถ้ามีเงินมากขนาดนี้ ธนาคารมักจะมีอะไรดีๆมาให้ครับ ยิ่งเป็นลูกค้าเก่าๆด้วยยิ่งมีเยอะเลยครับ

2020.12.24 14:59

โดนัท

@Billy ดีเลยค่ะสมัยนี้มีแต่อะไรที่อำนวยความสะดวกสบายให้กับทุกๆคนแล้วก็ดิฉันด้วยฉันรู้สึกว่าการฝากเงินไม่จำเป็นต้องไปถึงธนาคารต่อไปแล้วอาจจะแค่ถึงพี่ตู้ก็ฝากได้แล้วถ้าเป็นอย่างนั้นก็ดีมากๆค่ะเพราะว่าฉันเองก็ทำทุรกรรมทางการเงินบ่อยแต่ไม่ได้อยากจะออกไปธนาคารทุกๆวันตั้งแต่มีการทำทุรกรรมออนไลน์ไม่ต้องออกไปไหนก็ทำทุรกรรมได้ดีมากเลยค่ะยิ่งเดี๋ยวนี้มีอำนวยความสดวกผ่านแอพพลิเคชั่น

2021.02.27 15:7

-ลูกบ้าน-

ดีจังเลยนะครับ เจ้าของกระทู้มีเงินฝากเข้าบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้เป็นแสนบาทเลย ผมคงได้แต่แสนสาหัสน่ะครับ555 สภาพการณ์แบบนี้มีเงินฝากเข้าบัญชีบ้างก็ถือว่าดีมากแล้วครับ มีคนใช้เยอะเหมือนกันนะสำหรับบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ เห็นเข้ามาโพสต์ มาคอมเมนต์กันอยู่ ดูท่าดอกเบี้ยน่าจะดีถึงได้มีคนสนใจไปเปิดเยอะ

2021.12.23 13:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี