Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้เหมาะสมกับคนกลุ่มไหนคะ

ฉันเป็นคนอื่นที่สนใจอย่างจะสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์แต่ฉันได้ยินเพื่อนๆมักจะคุยกันเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารกรุงศรี เป็นบัญชีออมทรัพย์เงินฝากทั่วไปว่าเหมาะสำหรับกลุ่มคนแบบไหนคะเพราะฉันอยากมีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับรูปแบบการใช้ชีวิตหรือกล้าบัญชีออมทรัพย์นี้ตอบสนองเกี่ยวกับการใช้ชีวิตประจำวันอย่างไรของฉันคะ พอดีจำนวนความสะดวกให้กับการทำธุรกรรมการเงินมากขึ้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Honey

คือบัญชีเงินฝากประเภทนี้เหมาะสำหรับบุคคลที่มีเงินเหลือจากการใช้จ่าย ในแต่ละวันในแต่ละเดือนเมื่อนำเงินมาฝากกับทางธนาคารก็จะมีการคิดดอกเบี้ยให้เป็นรายวันตามจำนวนเงินคงเหลือในแต่ละวันในอัตราดอกเบี้ยตามที่ธนาคารประกาศครับ เพื่อที่จะให้ได้รับดอกเบี้ยที่เพิ่มพูนดีกว่าเก็บไว้เฉยๆที่บ้านแต่เมื่อใดที่จำเป็นต้องถอนเงินออกมาใช้ก็สามารถทำได้ทันทีครับไม่มีเงื่อนไขอะไร

2020.08.04 19:31

อังคาร

ขอแก้ไขที่คอมเม้นท์แรกได้อธิบายนิดนึงครับคือจริงๆบัญชีบางประเภทมันก็มีเงื่อนไขในการถอนเงินนะครับอย่างบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้สามารถทำรายการเบิกถอนได้ฟรีแค่2ครั้งต่อเดือน ถ้ามีการทำรายการครั้งที่3จะต้องเสียค่าธรรมเนียม 50บาทต่อครั้งที่ทำรายการหรือบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีจัดให้อันนี้เขาให้ทำรายการทางการเงินได้ฟรีครับ

2020.11.17 13:14

วิรัตน์

ชื่อบัญชีก็บอกแล้วนะครับว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ทั่วไป ดังนั้น บัญชีแบบนี้ใช้งานได้ทุกคนเลยครับ แล้วก็ใช้งานง่ายด้วยครับ อย่างที่เพื่อนบอกครับ บัญชีนี้ ไม่ว่าจะใช้งานผ่านทางธนาคารเองหรือว่าใช้งานผ่านแอพฯ ก็จะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมใดๆครับ ซึ่งดีกว่าแบบอีกตัวที่เป็นของ ธนาคารกรุงศรีครับ อันนั้นมีค่าธรรมเนียมด้วยครับ

2020.12.24 14:59

หิมะ

@Honey ใช่ค่ะเราก็เห็นด้วยว่าบัญชีแบบนี้ก็สามารถใช้ได้กับคนทุกประเภทค่ะคือจริงๆมันทีมันก็มีเงื่อนไขในการสมัครนะคะแต่ว่าบัญชีออมทรัพย์กรุงไทยสี่มีแต่ได้ทำให้สามารถเบิกถอนได้ฟรีตั้งสองเดือนต่อหนึ่งครั้งค่ะสองครั้งต่อหนึ่งเดือนใช่ใช่ก็เลยไม่ว่าจะเป็นคนประเภทไหนถ้ามีเงินเยอะก็เอามาฝากเพื่อจะได้ดอกเบี้ยเพิ่มแล้วก็ยังขอเงินเพิ่มได้ด้วยดีตั้งหลายต่อแน่

2021.02.27 15:7

-ลูกบ้าน-

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ใครๆก็ใช้ได้ครับ โดยเฉพาะคนที่อยากได้บัญชีเงินฝากประเภทที่มีเงินเข้า-ออกบ่อยๆ แบบเข้ามาแล้วออกไป..ไม่ใช่ เอาไว้จ่ายค่าโน่นค่านี่น่ะครับ ถ้าต้องการบัญชีเงินฝากแบบที่ออมเงินเป็นเรื่องเป็นราวก็ต้องไปดูบัญชีเงินฝากประจำ อะไรทำนองนั้น จะได้รับดอกเบี้ยเยอะหน่อย เลือกให้ตรงกับความต้องการได้ครับ

2021.12.23 13:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี