Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเปิดบัญชีออมทรัพย์ที่ต้องทำอย่างไรคะ

ฉันอยากรู้ว่าฉันอยากจะเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปของกรุงศรีฉันจำเป็นต้องทำอย่างไรคะ ฝากคนอื่นที่มาเปิดบัญชีให้ได้ไหมหรือฉันต้องไปที่ไหนเพื่อทำการเปิดบัญชี เลยจำเป็นต้องมีเงื่อนไขการเปิดบัญชีต้องเสียเงินไหมคะ ขอความรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการเปิดบัญชีครับว่าเป็นต้องมีเงื่อนไขอะไรในการเปิดใช้บริการสอบบัญชีออมทรัพย์นี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Indigo

ในการเปิดใช้บัญชีดังกล่าวเป็นแค่เดินทางไปที่ธนาคารกรุงศรีอยุธยาจำกัดมหาชนสาขาที่อยู่ใกล้บ้านที่สะดวกนะครับ แล้วติดต่อขอเปิดบัญชีด้วยจำนวนเงินขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นก็สามารถเปิดบัญชีออมทรัพย์และได้รับสมุดคู่ฝากออมทรัพย์ได้ 1 เล่มครับ ซึ่งสมุดคู่ฝากที่สามารถนำมาทำธุรกรรมการเงินการฝากถอนได้ที่ธนาคารกรุงศรีได้ทุกสาขาทั่วไทย

2020.08.05 19:31

กะทิ

เจ้าของกระทู้คะไม่สามารถให้ผู้อื่นมาเปิดบัญชีแทนเราได้นะคะ หรือจะมอบอำนาจให้คนอื่นมาเปิดแทนเราก็ไม่ได้ด้วย เนื่องจากตอนเปิดบัญชีจำเป็นต้องมีการยืนยันของผู้มาเปิดค่ะ ดังนั้นไม่สามารถให้คนอื่นมาเปิดบัญชีแทนเราได้เด็ดขาด ที่สำคัญการให้ผู้อื่นมาเปิดบัญชีแทนเรามีความผิดทางกฎหมายด้วย แล้วอีกอย่างการเปิดบัญชีไม่จำเป็นต้องไปที่ธนาคารนะเปิดทางออนไลน์ก็ได้

2020.11.17 14:29

เซียมจั๊วะ

คิดได้ไงครับว่าสามารถฝากคนอื่นไปเปิดบัญชีให้ได้ แบบนี้ระวังจะโดนข้อหาปลอมแปลงบัญชีนะครับ เปิดเองไม่ได้เสียเวลาอะไรมากมายนะครับ แล้วเอกสารที่คุณต้องใช้ในการเปิดบัญชีก็ใช้แค่ บัตรประจำตัวประชาชนอย่างเดียวเท่านั้นครับ แล้วก็เตรียมเงินไปสัก 1พันบาทครับ เพราฝากขั้นต่ำที่500บาทครับส่วนที่เหลืออาจเสียค่าทำบัตร ATM ครับ

2020.12.24 14:59

หิมะ

@Lndigo ใช่ไหมคะแล้วถ้าเปิดบัญชีออนไลน์ล่ะต้องเสียเงินไหมคะเพราะว่าเคยอ่านเจอว่าเปิดบัญชีออนไลน์ฟรีแล้วก็สะดวกด้วยแต่ว่าจะมีเงื่อนไขอะไรเพิ่มไหมเราก็ไม่แน่ใจเพราะว่าตอนเปิดแล้วก็ไปที่หนักธนาคารแล้วก็เปิดเป็นบัญชีออนไลน์เพราะว่าเราบางครั้งก็ใช้เงินจนหมดบัญชีจริงๆเพราะว่าซื้อของเยอะแต่ถ้าเป็นบัญชีแบบที่มีเล่มถ้ามีขั้นต่ำ 500 บาทบางครั้งก็ยากต่อการคำนวนในการใช้จ่ายด้วยนะ

2021.02.27 15:8

-ลูกบ้าน-

ไม่เจอคำถามแบบนี้มาก่อนเลยครับ ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีธนาคารแทนเราได้มั้ย? ถึงทำได้แล้วคุณจะให้คนอื่นไปเปิดบัญชีธนาคารแทนทำไม มันไม่ได้เสียเวลามากเท่าไหร่นะแค่ไปเปิดบัญชีที่ธนาคารน่ะครับ ตอนนี้หลายบัญชีสามารถสมัครทางออนไลน์ด้วย สะดวกพอมั้ยครับ มาจนถึงตอนนี้หวังว่าเจ้าของกระทู้จะไปเปิดบัญชีธนาคารด้วยตัวเองเรียบร้อยแล้วนะครับ

2021.12.23 13:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี