Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีช่องทางการอำนวยความสะดวกในการทำธุรกรรมอย่างอื่นไหมคะ

ฉันอยากรู้ว่ามีช่องทางอื่นที่จะช่วยให้การทำธุรกรรมการเงินสะดวกมากขึ้นมากกว่าการต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขาเพื่อทำธุรกรรมทางการเงินผ่านทางสมุดคู่ฝากไหมคะ เครื่องอำนวยความสะดวกให้กับตัวดิฉันเองจะได้ไม่ต้องเดินทางไปที่สำนักงานสาขาบ่อยๆหรือไม่ต้องพกสมุดคู่ฝากติดตัวไว้ด้วยตลอดถ้าจะทำธุรกรรมการเงินทั้งที.

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Josiah

มีบริการธนาคารทางอินเทอร์เน็ตกรุงศรีออนไลน์ด้วยนะครับ โดยที่เราสามารถผูกบัญชีออมทรัพย์ของเราเท่ากับแอพพลิเคชั่นทางโทรศัพท์มือถือเราก็จะสามารถทำธุรกรรมการเงินการโอนเงินหรือการถอนเงินผ่านทางโทรศัพท์มือถือได้ตลอด 24 ชั่วโมง เพียงแค่เรามีอินเตอร์เน็ตก็สามารถทำธุรกรรมการเงินได้แล้วไม่ต้องเดินทางมายังสำนักงานสาขาครับ

2020.08.07 19:31

กะทิ

ถ้าเกิดคุณไม่สะดวกทำรายการผ่านแอพธนาคารสามารถใช้บัตรเอทีเอ็มที่ได้รับจากธนาคารในการเบิกเงินหรือโอนเงินที่ตู้atmใกล้บ้านก็ได้ไม่ต้องเดินทางมาถึงธนาคารหรืออีกช่องทางนึงไปทำการเบิกเงินหรือโอนเงินได้ที่เซเว่นค่ะ ตรงนี้จะมีค่าบริการในการทำรายการ15บาทต่อครั้งเพียงจำเลขบัญชีแล้วพกบัตรประชาชน (อย่าลืมเตรียมค่าบริการ15บาทไปด้วยนะ)ไปทำที่เซเว่นได้เลย

2020.11.18 4:12

เซียมจั๊วะ

ใช้งานผ่านแอพฯของธนาคาร กรุงศรีไปเลยครับ ถ้าอยากให้งานสบายๆไม่ต้องเดินทางไปที่ธนาคารครับ แถมใช้งานง่ายครับ มีเมนูต่างๆให้เราเลือกใช้งานได้เลยครับ แต่การใช้งานของแอพฯธนาคาร ก็ต้องระวังเรื่องของ รหัส พิน 6หลักเอาไว้ให้ดีๆนะครับ เพราะไม่อย่างนั้นถ้าคนอื่นรู้จะแอบมาใช้งานของเราได้นะครับ รับรองครับว่าถ้าได้ใช้งานแล้วจะติดใจครับ

2020.12.24 14:59

มานะ

@ Josiah ดีมากๆเลยค่ะเพราะว่าอินเตอร์เน็ตทำให้คนเราเข้าถึงบริการได้ง่ายขึ้นจริงๆเดี๋ยวนี้ไม่ต้องเดินทางไปธนาคารก็มีโอกาสทำทุรกรรมทางการเงินแล้วถ้าเป็นอย่างนั้นก็สามารถประหยัดเวลาที่เอาไว้ใช้กับครอบครัวเอาไว้ใช้เดินทางด้วยก็ได้เนอะดีมากๆเลยจริงๆเนอะถ้าอย่างนั้นขอสนับสนุนให้พัฒนาแอพตัวต่อไปเพื่อความเสถียรแล้วก็เพื่อความปลอดภัยของลูกค้าด้วยเราก็จะสนับสนุนธนาคารจะต่อไปนะ

2021.02.27 15:9

ไอแอม..--

อย่างที่หลายคนแนะนำเจ้าของกระทู้ไปแล้วอะค่ะ ตอนนี้การใช้งานผ่านแอปพลิเคชั่นของธนาคารสะดวกที่สุดละ ไม่ต้องพกสมุดบัญชี ไม่ต้องไปที่สาขาธนาคาร ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมต่างๆนาๆอีกต่อไป เราว่าเจ้าของกระทู้เองในตอนนี้ก็ใช้งานแอปธนาคารคล่องแล้วล่ะ ยิ่งช่วงที่มีโรคระบาดนะ การใช้งานผ่านแอปของธนาคารเนี่ย ดีมากเลยค่ะ

2021.12.23 13:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี