Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้ใช้บริการกับบัตรเอทีเอ็มบัตรเดบิตได้ไหมคะ

ฉันเป็นคนอื่นที่ชอบใช้บัญชีออมทรัพย์ของกรุงศรีออมทรัพย์ทั่วไปฉันอยากรู้ว่าเมื่อฉันเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้แล้วจะสามารถผูกบัญชีดังกล่าวพร้อมกับบัตร ATM ยึดบัตรเดบิตได้ไหมคะ เครื่องอำนวยความสะดวกให้กับที่ใช้ในการทำธุรกรรมการเงินทางตู้ atm หรือเครื่อง ATM ใกล้บ้านได้เพราะว่าแถวบ้านฉันมีตู้ ATM ของธนาคารกรุงศรีอยู่

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Netiwit

สามารถทำได้ครับเราสามารถทำการผูกบัญชีออมทรัพย์ของเราเข้ากับ ATM หรือบัตรเดบิตได้โดยที่เราจำเป็นต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีหรือค่าธรรมเนียมแรกเข้าสำหรับบัตรเดบิตดังกล่าว แต่เราจะสามารถทำธุรกรรมการเงินของเราสะดวกและรวดเร็วได้ที่ตู้ ATM ใกล้บ้านอาจจะมีค่าบริการตามแล้วแต่บัตรเดบิตนะครับ แต่ถ้าแลกกับความสะดวกสบายก็ถือว่าคุ้มครับ

2020.08.08 19:31

บิ้กบอส

เมื่อสมัครบัญชีนี้แล้วก็อย่าลืมโหลดแอพธนาคารมาใช้ด้วยนะครับเพราะว่าการที่เรามีแอพธนาคารเราจะสามารถทำธุรกรรมทางการเงินได้สะดวกสบายมากไม่ต้องเดินทางไปที่ตู้atmเพื่อทำธุรกรรมทางเงินเลยนอกจากนั้นเรายังสามารถใช้แอพธนาคารที่เรามีจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าบัตรเครดิต ค่าอินเตอร์เน็ตฯลฯได้ด้วยโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมแม้แต่บาทเดียวครับ

2020.11.18 4:49

ชัชวาล

ใช้ได้ครับ ถ้าสมัครใช้งานเป็นบัตรเดบิท สามารถทำได้เลยครับ แต่ผมไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับว่าต้องเสียค่าบริการการทำบัตรหรือเปล่าครับ ที่ไม่ทราบเพราะว่าผมไม่คิดอยากจะใช้นะครับ บัตรเดบิตถ้าใช้แบบมันมือ เดียวเงินของเราจะหมดเอาครับ มีให้เห็นหลายรายแล้วครับ ยิ่งใช้งานง่ายก็ยิ่งมีความเสี่ยงมากขึ้นครับ ต้องระวังเวลาใช้นะครับ

2020.12.24 14:59

มานะ

@Netiwit เเล้วถ้าผูกบัญชีกับเอทีเอ็มยังสามารถใช้บริการแบบออนไลน์ได้อยู่ไหมเพราะว่าเรายังอยากยึดการใช้บริการแบบออนไลน์เป็นหลักเดี๋ยวนี้เป็นอะไรที่ง่ายสะดวกแล้วก็รวดเร็วด้วยแถมยังไม่ต้องไปรอคิวที่ธนาคารยาวยาวเวลาไปแก้ไขหรือว่าเพิ่มเติมข้อมูลก็เลยอยากจะมีเอทีเอ็มนะแต่ว่าก็อยากจะมีการใช้บริการทางออนไลน์ด้วยถ้ายังไงถ้าใครมีข้อมูลก็ขอลงข้อมูลไว้เพื่อเราจะรู้แล้วก็แชร์ให้คนอื่นฟังด้วยนะ

2021.02.27 15:9

ไอแอม..--

ที่จริง ไม่มีบัตรเดบิตหรือบัตรเอทีเอ็มก็ใช้งานผ่านบัญชีสะดวกนะ ใช้งานผ่านแอปพลิเคชั่นของธนาคารน่ะค่ะ การกดเงินสดจากตู้เอทีเอ็มก็ทำได้โดยไม่ต้องใช้บัตร ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมบัตรทุกปีๆอีกแล้ว เวลาจะจ่ายเงินค่าสินค้าหรือค่าบริการอะไรก็ตามสามารถสแกนคิวอาร์โค้ดจ่ายได้หรือโอนเงินจ่ายก็ได้ มีหลายวิธีสะดวกดีค่ะ

2021.12.23 14:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี