Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครใช้บริการแบบไหนถึงจะไม่เสียค่าบริการคะ

ดิฉันอยากใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปของกรุงศรีนะคะ แต่ฉันก็ไม่อยากเสียค่าบริการในการสมัครใช้บัตรเดบิตได้อยากจะทำธุรกรรมการเงินที่สะดวกสบายขึ้นโดยที่ไม่ต้องเดินไปที่สำนักงานสาขาเพื่อใช้สมุดคู่ฝากบางทีก็กลัวว่าสมุดคู่ฝากจะหายเมื่อพกไปด้วยบ่อยๆ มีวิธีไหนไหมคะที่จะช่วยให้การทำธุรกรรมการเงินก็ง่ายแล้วก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมมากมายเกี่ยวกับการใช้บัญชีออมทรัพย์ในกระเป๋าเงินของฉัน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Karmatha

มีครับแล้วผมใช้อยู่ไม่จำเป็นต้องเสียค่าบริการใดๆครับเพียงแค่เราเปิดบัญชีออมทรัพย์กับทางกรุงศรีบัญชีออมทรัพย์ทั่วไป ได้ทำการดาวน์โหลด application krungsri online ได้ทำการสมัครผู้เข้ากันกับบัญชีออมทรัพย์ของเราเพียงเท่านี้เราสามารถฝากเงินได้ที่ตู้ฝากเงิน ไม่สามารถถอนเงินโดยที่ไม่ต้องมีบัตรเดบิตโดยใช้แอปพลิเคชั่นและถอนเงินจากตู้ ATM ของธนาคารกรุงศรีครับ

2020.08.09 19:31

บิ้กบอส

ตอนเปิดบัญชีที่ธนาคารเราก็บอกเจ้าหน้าที่ว่าไม่ทำบัตรatm แต่จะใช้แอพธนาคารในการถอนเงินหรือโอนเงินแทนแล้วก็ให้เขาช่วยทำให้แค่นี้ก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรเดบิตแล้วครับ ทีนี้เราก็สามารถใช้แอพธนาคารในการโอนเงินหรือถอนเงินได้อย่างสบายใจเลย แต่ผมสงสัยอยู่อย่างว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปกรุงศรีเขาจำกัดการถอนเงินหรือโอนเงินมั้ยครับแบบว่าทำได้ฟรี2ครั้งต่อเดือนถ้าทำครั้งที่3เสียค่าธรรมเนียม50บาท

2020.11.18 5:12

ชัชวาล

ต้องถามก่อนนครับว่าต้องการเอาบัตร เดบิต ไปใช้งานอะไรครับ เพราะถ้าไม่จำเป็นจริงๆก็อย่าไปทำไว้เลยครับเสี่ยงมากครับ แล้วตอนนี้ ถ้าอยากซื้อของออนไลน์แล้วใช้ รหัสบัตรในการจ่าย ก็ง่ายขึ้นแล้วครับ เดี่ยวนี้เขามี บัตรเครดิตออนไลน์แล้วนะครับ อย่างสมัครใช้งานของ ของทรูลวอลเล็ทก็ได้ครับ ใช้งานง่ายแถมไม่ต้องมากังวลด้วยครับ

2020.12.24 14:59

มะนาว

@Karmatha อย่างนั้นก็ดีมากๆเลยครับเพราะว่าการใช้บริการแบบออนไลน์เดี๋ยวนี้ไม่ใช่แค่สะดวกสบายแล้วแต่ต้องจำเป็นด้วยเพราะว่าการประหยัดเวลาเป็นอะไรอย่างหนึ่งที่พวกเราทุกคนก็ยอมรับได้ว่าสะดวกจริงๆไม่ว่าจะใช้บริการการจ่ายให้ร้านสะดวกซื้อหรือว่าโอนเงินผ่านแอพไปยังแอพต่างๆมาเดี๋ยวนี้ธนาคารทำได้ดีมากในเรื่องการใช้บริการออนไลน์ขอสนับสนุนให้พัฒนาระบบต่อไปนะครับให้มีความปลอดภัยและความรวดเร็วมากขึ้น

2021.02.27 15:9

วรเชษฐ์..ครับ

ทำไปทำไมครับบัตรเดบิต ถ้าจะใช้นะเอาเป็นบัตรเครดิตเลยดีกว่านะผมว่า วงเงินในบัตรเดบิตมันก็เป็นวงเงินในบัญชีธนาคารของเราเอง เจอของที่สามารถผ่อนได้ก็ต้องเอาเงินของเราไปจ่ายอยู่ดี ไม่ต้องทำหรอกครับ หรือบอกว่าไม่อยากพกเงินสด ตอนนี้มีการใช้งานผ่านแอปของธนาคารแล้ว ยิ่งไม่ต้องทำใหญ่เลย เดี่ยวนี้มันมีตัวช่วยเยอะครับ

2021.12.23 16:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี