Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บันชีอ้อมทรัพย์นี้สะดวกกับการใช้อย่างไรคะ

ฉันอยากสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปของกรุงศรีนะคะแต่ฉันอยากรู้ว่าบริการออมทรัพย์นี้สะดวกในการใช้บริการอย่างไร เพราะฉันเห็นว่าทุกวันนี้มีธนาคารหลายธนาคารและบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปก็มีหลายธนาคารเหมือนกันแต่ บัญชีออมทรัพย์นี้ของธนาคารกรุงศรีจะช่วยให้ฉันสะดวกในการใช้เงินอย่างไรบ้างคะ เพราะว่าจะไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nasreen

สะดวกแน่นอนครับเพราะว่าเดี๋ยวนี้ธนาคารสาขาของธนาคารกรุงศรีอยุธยาจำกัดมหาชนมีอยู่ทั่วไปในทุกจังหวัดเลยครับ แล้วถ้าคุณไม่อยากที่จะพกสมุดคู่ฝากครอบครัวสมุดคู่ฝากหายในการทำธุรกรรมต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขาใกล้ๆคุณก็สามารถดาวน์โหลดแอปพลิเคชั่นมาใช้งานร่วมได้โดยที่ไม่เสียค่าธรรมเนียมและยังทำธุรกรรมการเงินกับตัวเองได้ตลอด 24 ชั่วโมงด้วย

2020.08.10 19:31

บิ้กบอส

บัญชีนี้ทำให้เราได้ดอกเบี้ยคงที่อันนี้จำไม่ได้นะครับว่าได้เท่าไหร่แล้วบัญชีนี้ก็ยังใช้จ่ายค่าสินค้าและบริการต่างๆได้ฟรีเมื่อเราเชื่อมต่อบัญชีนี้กับแอพธนาคารครับ โดยการชำระค่าสินค้าและบริการไม่มีการเสียค่าธรรมเนียมแม้เเต่บาทเดียว และบัญชีนี้สามารถถอนเงินหรือฝากเงินเมื่อไหร่ก็ได้ด้วย บัญชีนี้ดูๆแล้วก็เหมือนบัญชีทั่วๆไปอะครับไม่มีอะไรพิเศษหรอก

2020.11.18 6:46

ชัชวาล

ขึ้นชื่อว่า บัญชีออมทรัพย์ ไม่ว่าจะเป็นของธนาคารไหนก็เหมือนกันแหละครับ ไม่ได้มีอะไรที่พิเศษในการใช้งานเลยครับ แต่ ถ้าอยากได้ความสะดวกแล้วก้ไม่อยากพกเงินสดติดตัว ก็สมัครใช้งานแอพฯ ธนาคารเลยครับ ผูกบัญชีเราข้ากับแอพฯนี้เลยครับ สามารถจ่ายเงิน โอนเงิน หรือจ่ายบิลต่างๆได้เลยครับ แถมตอนนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมด้วยครับ

2020.12.24 14:59

มะนาว

@Nasreen ดีมากๆเลยครับเพราะว่าผมเองก็ทำสมุดคู่ฝากบัญชีหายบ่อยบ่อยด้วยและบางครั้งหาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอก็ไปแจ้งธนาคารก็มีขั้นตอนหลายอันตอนที่ยุ่งยากแล้วก็ซับซ้อนด้วยแต่ว่าจะมีขั้นต่ำไหมครับถ้าสมัครบริการทางออนไลน์ต้องฝากเงินขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะได้รับบัญชีที่สามารถใช้งานได้จริงใครมีข้อมูลเพิ่มเติมขอบอกไว้เพื่อเราจาลองใช้งานโดยการสมัครดูได้ไหมครับผมจะถือว่าเป็นความกรุณาด้วย

2021.02.27 15:10

วรเชษฐ์..ครับ

ถ้าเป็นตัวของบัญชีออมทรัพย์เลยไม่น่าจะมีอะไรที่น่าสนใจ แต่ถ้าเปิดบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารกรุงศรีแล้วเอาหมายเลขบัญชีของเราไปผูกการใช้งานกับแอปของธนาคาร อันนี้จะมีอะไรที่น่าสนใจมากขึ้นครับ เอาง่ายๆเลยเรื่องที่เราต้องจ่ายค่าธรรมเนียมเวลาที่จะโอนเงินไปยังบัญชือื่นๆอันนี้ตัดไปเลย เพราะใช้งานแบบออนไลน์..ฟรีครับ

2021.12.23 16:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี