Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

ฉันอยากจะทราบเงื่อนไขเกี่ยวกับการเปิดบัญชีใช้บัญชีออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีคำว่า ในการเปิดใช้บริการครั้งแรกของบัญชีออมทรัพย์นี้จำเป็นต้องเสียค่าบริการการเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ ฉันจะเตรียมเงินไปให้เพียงพอสำหรับการเปิดใช้บริการเพื่อที่จะได้รับสิทธิประโยชน์การใช้บัญชีออมทรัพย์นี้เป็นเหมือนกระเป๋าตังค์ของฉันโดยที่ไม่ต้องพกเงินเยอะแยะอีกต่อไป

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศุภวุฒิ

ขั้นต่ำในการเปิดใช้บัญชีออมทรัพย์ของกรุงศรีจำเป็นต้องมีเงิน 500 บาทในการเปิดใช้บริการนะครับซึ่งเงินดังกล่าวก็จะถูกเก็บไว้ในบัญชีออมทรัพย์เราสามารถกดเงินนั้นหรือถอนเงินออกมาใช้ในภายหลังได้ครับถือว่าไม่ได้เป็นค่าบริการอะไรแต่เป็นบัญชีขั้นต่ำในการเปิดใช้บริการครับ แล้วเป็นเงื่อนไขที่ทางธนาคารได้กำหนดไว้เกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์นี้

2020.08.13 19:31

จุ๊ปจิบ

พอเราใส่เงิน500บาทในการเปิดบัญชีแล้วเราสามารถถอนเงินออกมาใช้ในวันนั้นได้เลยมั้ยคะหรือว่าต้องหลังจากการเปิดบัญชีไปหน่อย แล้วก็อีกอย่างนึงค่ะเราสงสัยว่าทำไมต้องมีขั่นต่ำในการเปิดบัญชีด้วยคะ เพราะว่าเมื่อเราใส่เงินตอนเปิดบัญชี ยังไงเราก็ต้องถอนเงินออกมาใช้อยู่แล้วจะมีขั่นต่ำในการเปิดบัญชีทำไม ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะเราอยากรู้

2020.11.19 6:6

ฐิติพรหม

เป็นการเริมต้นการใช้งานนะครับ เปิดบัญชี500บาท น่าจะเป็นตัวเลขที่สวยนะครับ เปิดๆไปเถอะครับ อย่างที่คุณบอกยังไงก็ต้องถอนเงินออกมาอยู่แล้วใช่ไหมครับ บัญชีออมทรัพย์มีบางตัวนะครับที่เราต้องมียอดเปิดบัญชีที่มากกว่านี้นะครับ บางเจ้าอาจต้องเปิดประมาณ 1000 บาทเลยนะครับ แต่ก็อย่างว่าครับไม่มีผลอะไรครับเพราะผลสุดท้ายก็กดออกครับ

2020.12.25 14:48

ธนา

@ศุภวุติ ถ้าเป็นฝ่ายบัญชีออนไลน์จะเสียเงินไหมคะเพราะว่าหลายที่ไปฝากบัญชีออนไลน์ก็เป็นฟรีแล้วก็ไม่มีเงินขั้นต่ำที่ให้เหลือในบัญชีด้วยเดี๋ยวนี้การทำบัญชีออนไลน์แล้วก็การใช้บริการแบบออนไลน์เป็นสิ่งจำเป็นที่ต้องมีในระบบการเงินฉันเลยอยากรู้ว่าถ้าธนาคารกรุงศรีเปิดฝากแบบออนไลน์จะต้องมีขั้นตอนอะไรบ้างแต่ก็สนใจการฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากด้วยถ้าใครมีข้อมูลเพิ่มเติมขอบอกด้วยนะคะ

2021.02.28 15:15

ฉัตรสุดา

ตอนนี้เราสามารถ เปิดบัญชีแบบออนไลน์ได้แล้วนะคะ ไม่ต้องไปที่ธนาคารหลอกคะ เราเปิดใช้งานแล้ว สมัครบัญ๙ีง่ายมากเลยคะ แล้วเดี่ยวนี้ถ้าไปเปิดบัญชีที่ธนาคาร เราไม่แน่ใจว่าทางธนาคารเขารับวันละประมาณกี่คนนะคะ รู้สึกว่าเขา กำหนดคนเข้าใช้บริการต่อวันด้วยคะ แล้วต้องโทรไปจองคิวล่วงหน้า1วันก่อนที่เราจะไปด้วยคะ เราว่าลำบากกว่าเมื่อก่อนเยอะคะ

2021.08.16 6:18

Minju

@จุ้ปจิ้บ ก็สามารถถอนออกมาได้เลยนะ ส่วนที่ถามว่า มีขั้นต่ำในการเปิดบัญชีทำไมทั้งที่สุดท้ายเราก็ถอนออกมา อันนี้ก็ไม่รู้เหตุผลนะแต่มันก็เป็นขั้นตอนของเขานั่นแหละ ก็ไปเปิดบัญชีทั้งที่มันก็ต้องมีรายการเงินเข้าก่อน จะเปิดบัญชีแบบไม่มีเงินเข้าเลยแบบนั้นมันก็ดูแปลกๆไหมอ่ะ ไม่รู้นะเราว่ามันก็เป็นขั้นตอนของเขาอ่ะไม่ต้องสงสัยเยอะก็ได้นะคะ

2021.09.27 13:54

Yupawan87

พกเงินไปเปิดบัญชีถึงกับต้องกลัวเลยเหรอคะ ถ้าเป็นแบบนี้เราแนะนำเลยคะว่าอยู่กับบ้านแล้วก็เปิดบัญชีแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก หรือที่เราเรียกกันว่าบัญชีออนไลน์ ไม่ต้อมีเงินขั้นต่ำในการฝากด้วยคุณก็สามารถเปิดบัญชีได้ โอนเงินจากบัญชีตัวอื่นของคุณเข้าไปเลย ไม่ต้องกลัวว่าใครจะเห็นด้วยว่ามีเงินในบัญชีเท่าไร บัญชีแบบนี้ซ่อนแฟนได้ดีเลยค่ะ

2021.12.23 16:13

ศุภชัย

พกเงินไปเปิดบัญชี ไม่ต้องเอาไปเป็นล้านๆหลอกครับ มีเงินติดตัวสักประมาณ 1พันบาทก็สามารถทำได้แล้วครับ แล้วพอเปิดบัญชีเสร็จ คุณจะทำยังไงละครับ ไม่กล้าเอาเงินไปฝากเข้าบัญชีอีกใช่ไหมครับ โห่แบบนี้ก็เปิดบัญชีแบบเสียเปล่าแน่ๆเลยครับ คิดว่าตอนนี้ตัวคุณต้องทำใจก่อนครับ ในเรื่องของการพกเงินเยอะๆออกนอกบ้าน เพราะถ้ายังทำใจไม่ได้ก็ทำอะไรไม่ได้ครับ

2022.01.21 15:27

กัญจิรา

ตอนนี้ถ้าสมมุติว่ายังไม่ได้เปิดบัญชีที่ธนาคารก็หันมารองเิปดแบบออนไลน์แบบที่พวกเราพูดถึงก้ได้นะคะ ไม่ต้องกบัวว่าใครจะเห็นเงินของเรา แถมเปิดครั้งแรกยังไม้ตองมีเงินฝ่กด้วย แค่เรื่องผ่าานแล้วหลังจากนั้นก็ค่อนนำฝากหรือว่าจะโอนจากบัญชีอื่นๆของเราหรือว่าของคนอื่นๆเข้ามาเลยก้ได้นะคะ ทำแบบนี่สบายกว่าเยอะเลยคะ

2022.02.21 12:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี