Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

ฉันอยากรู้ว่าเมื่อฉันใช้บัญชีออมทรัพย์ของบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีจำเป็นต้องมีคำแนะนำอะไรบ้างคะที่ฉันต้องคิดถึงเกี่ยวกับการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้ เพราะว่าฉันเป็นคนหนึ่งที่ไม่ได้มีประสบการณ์เยอะแยะจากการใช้งานของบัญชีออมทรัพย์ของธนาคาร ฉันอยากรู้จากประสบการณ์ของคนที่ใช้ว่าจำเป็นต้องคิดถึงหรือคำนึงถึงคำแนะนำอะไรบ้างจากการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jules

สำหรับตัวผมนะครับอยากฝากเงินโดยดูแค่ดอกเบี้ยเพียงอย่างเดียวแต่ให้เราพิจารณาเงื่อนไขความสะดวกและความมั่นคงของสถาบันการเงินประกอบการทุกครั้งในการใช้บริการนะครับ แล้วสำหรับรายละเอียดที่มีการนำเสนอก็เป็นเพียงแค่ข้อมูลเบื้องต้น ให้เราพยายามตรวจสอบอัตราดอกเบี้ยเงื่อนไขหรือว่ารายละเอียดเกี่ยวกับบัญชีเงินฝากทุกครั้งก่อนที่เราจะตัดสินใจใช้บริการนะครับ

2020.08.15 19:31

ตูน

ผมจะแนะนำว่าเมื่อใกล้ครบ1ปีต้องทำให้เงินในบัญชีมีมากกว่า2000บาทและพยายามทำให้บัญชีมีการเคลื่อนไหวบ้างครับเพราะถ้าครบ1ปีเงินในบัญชีต่ำกว่า2000บาทแล้วไม่มีการเคลื่อนไหวในบัญชีเลย แบบนี้จะบัญชีของเราจะถูกปิดโดยอัตโนมัติเลยครับ เพื่อนผมเคยโดนมาแล้วเขามีเงินบัญชีไม่ถึง2000บาทและไม่มีการเคลื่อนไหวในบัญชีโดนปิดบัญชีเลยครับ

2020.11.19 6:38

เฉลิมเกียรติ

ถ้าจะให้แนะนำเหรอครับ บัญชีออมทรัพย์แบบนี้ เป็นบัญชีเงินฝากทั้วไปเลยครับ ส่วนใหญ่คนที่เปิดบัญชีแบบนี้มักจะทำบัตรเดบิต คู่ไปด้วย เพื่อความสะดวกในการใช้งานครับ ที่ต้องเตือนเลยถ้าคุณ จะเปิดบัตรเดบิตเหมือนที่คนอื่นๆทำด้วย ผมจะเตือนเรื่องการใช้งานครับ ขอให้ตั้งวงเงินในการใช้ครับ เพื่อป้องกันการใช้เงินเยอะเกินไปครับ

2020.12.25 14:48

นารี

@Jules ถ้าจะมองในเรื่องฝากเงินไว้ใช้จ่ายในชีวิตประจำวันให้ลองคิดถึงการเปิดบัญชีออนไลน์ดูแต่ถ้าจะเปิดบัญชีเพื่อได้รับดอกเบี้ยเพียงอย่างเดียวอาจจะต้องพิจารณาถึงดอกเบี้ยที่จะได้รับเพราะว่าปกติการฝากเงินแบบนี้ได้รับดอกเบี้ยค่อนข้างน้อยแต่ถ้าคุณยังได้รับดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นน้องคิดถึงการลงทุนในกองทุนหรือหุ้นอาจจะเป็นไปได้ที่ได้เงินเยอะขึ้น

2021.02.28 15:16

sammyy//

ใช้บัญชีออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีแบบไม่ต้องคิดกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายหรือค่าธรรมเนียมใดๆ เจ้าของกระทู้ก็เปิดบัญชีนี้แล้วใช้งานผ่านแอปพลิเคชั่นของธนาคารสิคะ ไม่ว่าจะโอนเงินไปธนาคารไหนหรือจ่ายค่าบริการอะไรก็ไม่เสียค่าธรรมเนียม แล้วยังสะดวกด้วย อยากโอนเงินหรือจ่ายค่าอะไรเมื่อไหร่ก็ได้เพราะทำในมือถือของเรา

2021.12.24 14:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี