Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet ให้สิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

ผมเห็นว่าหลายคนเดี๋ยวนี้หันมาใช้ Wallet กันมากขึ้นผมได้ถามหลายคนเกี่ยวกับการใช้งานของ Wallet หลายคนบอกว่าสะดวกและง่ายในการใช้จ่ายและยังสามารถทำได้หลายอย่างผ่าน Wallet นี้ผมต้องการจะทราบว่าถ้าผมสมัครแอปพลิเคชั่นDolfin Wallet นี้ นอกจากจะช่วยผมสะดวกในการใช้งานแล้วผมยังได้สิทธิที่เป็นประโยชน์อะไรบ้างจากการใช้งานของแอพพลิเคชั่นนี้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Eddie

พี่สาวของผมเองก็ใช้แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet ทุกครั้งที่ผมไปกับเธอที่ห้างเซ็นทรัลในการซื้อของเธอ จะจ่ายผ่าน Dolfin Wallet เป็นประจำครับเธอบอกว่าเมื่อจ่ายผ่านแอพนี้จะได้รับคะแนนสะสม The 1 และยังได้รับโบนัสเงินคืนเมื่อ จ่ายด้วยบัตรเครดิตผ่านแอป Dolfin นี้ครับเธอยังบอกว่าแอพพลิเคชั่นนี้สามารถได้รับสิทธิประโยชน์มากมายอีกด้วย

2020.09.06 19:31

เก้า

นอกจากจะได้รับคะแนนสะสมThe 1 และได้โบนัสเงินคืนแล้ว ยังมีสิทธิประโยชน์อะไรอีกบ้างคะ พอดีว่าเราสนใจที่จะสมัครแอพนี้อยู่เหมือนกันนะแต่กำลังศึกษารายละเอียดปลีกย่อยอยู่ว่าน่าทำรึป่าว เราอยากได้สิทธิประโยชน์แบบว่าใช้จ่ายจำนวนเงินเท่านี้แล้วจะได้คูปองส่วนลดเป็นจำนวนเงินเท่านี้บาทเพื่อใช้ซื้อของครั้งถัดไปไม่รู้ว่าแอพนี้จะมีหรือป่าวรบกวนเพื่อนๆเช็คให้หน่อยนะคะ

2020.11.21 4:44

พิทักษ์

เป็น วอลเล็ท กระเป๋าเงินแบบทั่วไปเลยครับ ส่วนใหญ่แล้วไม่ค่อยมีอะไรครับ ส่วนที่บอกว่า มีคะแนนสะสมของ The 1 ให้ด้วย จริงๆแล้วถ้าใครมีบัตรสมาชิก The 1 อยู่แล้ว ก็สามารถใช้สะสมได้เหมือนกันครับ แต่อาจจะมีข้อดี คือ บางช่วงอาจจะมีโปรฯลดราคาสินค้าให้ด้วยนะครับ เวลาจะใช้ต้องเชคหน้าเวบของเขาครับถ้าอยากได้ส่วนลดสินค้าครับ

2020.12.26 5:31

เม็ดขนุน👧

จะสมัคร Dolfin Wallet เพื่อมาใช้งานที่เซ็นทรัลเท่านั้น มันจะคุ้มเหรอคะ เราไม่ได้ห้ามหรือว่าไม่เห็นด้วยหรอกนะคะแค่ถามน่ะ เห็นว่ามีกระเป๋าเงินออนไลน์อีกหลายแอพเลยอยากให้ดูว่าแอพอื่นสามารถทำอะไรๆได้มากกว่า Dolfin Wallet หรือเปล่า แต่ถ้าเจ้าของกระทู้หรือคนอื่นๆชอบใจและอยากใช้ Dolfin Wallet ก็ย่อมได้ ตามสบายค่ะ

2021.02.28 11:9

ตัวตุ่น*-*

ที่เคยได้ยินมารู้สึกว่า Dolfin Wallet จะเป็นแอปพลิเคชั่นที่ใช้เฉพาะที่เฉพาะร้านพอสมควรนะคะ คือ ไม่ได้รองรับหลายร้านน่ะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นยังไง ต้องให้คนที่เคยใช้หรือว่ายังใช้อยู่เข้ามาบอก ส่วนตัวไม่ได้ใช้แอปนี้นเพราะว่าไม่ค่อยได้ไปเที่ยวห้างสรรพสินค้าเท่าไหร่เลยใช้แอปพลิเคชั่นกระเป๋าเงินออนไลน์ตัวอื่นน่ะค่ะ

2021.12.26 8:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี