Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมหลายคนจึงใช้แอปพลิเคชั่นนี้

หนูเห็นว่านอกจากบัตรเครดิตแล้วเดี๋ยวนี้หลายคนหันมาใช้กระเป๋าเงินออนไลน์หรือเรียกว่า Wallet กันมากขึ้นหนูไม่เข้าใจว่าทำไม Wallet นี้สามารถช่วยอย่างไรในการใช้จ่ายและเราไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ไม่ใช่เหรอคะเราก็สามารถซื้อของได้เหมือนกันทำไมต้องมีอะไร ที่ทำให้ยุ่งยากคะ หรือว่าเป็นเทรนที่ทุกคน เห็นว่ามีคนใช้จึงมีไว้ใช้ตามด้วยคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Neva

น้องคะพี่คิดว่าการมี Wallet ก็ดีนะคะเพราะนอกจากจะช่วยเราในการใช้จ่ายสะดวกขึ้นโดยที่เราไม่ต้องพกบัตรเครดิตเพียงแค่มีโทรมือถือ เราก็สามารถซื้อของและใช้จ่ายได้อย่างสะดวกเพราะว่าเดี๋ยวนี้ทุกคนจะพกโทรศัมือถือกันทั้งนั้น และแอปพลิเคชั่นDolfin ยังให้สิทธิ์ที่ประโยชน์กับผู้ใช้ด้วย ซึ่งดีกว่ามีเงินสดอยู่ในมือโดยที่เราไม่ได้รับอะไรเลยนอกจากสิ่งของที่เราซื้อจัดการจ่ายตอนนั้น

2020.09.07 19:31

จิม

ตอนแรกพี่ก็คิดว่าจะทำแอพวอลเล็ทไว้ทำไมเปลืองพื้นที่ในมือถือป่าวๆแต่พอได้มาลองใช้มันดีมากๆเลยครับเพราะมันทำให้เราสามารถจ่ายค่าสินค้าจ่ายค่าน้ำค่าไฟค่าอินเตอร์เน็ตโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมเลย แถมยังได้คอยน์ไว้ใช้เป็นส่วนลดในการซื้อสินค้าผ่านทางแอพด้วย(พี่ไม่บอกหรอกนะว่าแอพอะไรไปหาเอาเองเด้อ) น้องต้องลองโหลดมาใช้สักแอพนึงอะแล้วจะรู้ว่ามันดีขนาดไหน

2020.11.21 4:58

พรทิพย์

หลายคนมี่ให้แอพฯแบบนี้ ส่วนใหญ่แล้วเป็นคนที่ชอบเล่นเทคโนโลยี่คะ อยากใช้อะไรที่มันทันสมัยนะคะ ส่วนจะใช้ไม่ใช้ มันแล้วแต่เราเลยคะ แต่ข้อดีของการใช้วอลเล็ทช่วงนี้คือ เราสามารถเลี่ยงการสัมผัสเงินสดคะ จะได้ไม่เสี่ยงติดเชื่อ โควิด-19 ในช่วงนี้คะ ตอนนี้ร้านค้าหลายร้านก็ใช้วิธีการจ่ายเงินผ่านแอพฯกันเยอะมากขึ้นเลยคะ

2020.12.26 5:31

เม็ดขนุน👧

คุณน้องเจ้าของกระทู้พูดถูกแล้วล่ะค่ะ เราไม่จำเป็นต้องมี Dolfin Wallet แต่ถ้าใครอยากมีก็มีได้ค่ะ พี่เองก็ไม่มีนะเพราะว่าแถวบ้านไม่มีเซ็นทรัลค่ะ การใช้จ่ายผ่าน Dolfin Wallet สำหรับพี่นั้นจึงไม่สะดวก แต่ถ้าใครที่ไปซื้อของ ไปเดินเที่ยวที่เซ็นทรัลบ่อยๆก็น่าใช้ เราไปใช้บริการที่ไหนเป็นประจำ ก็ใช้แอพที่เราชำระเงินที่นั่นได้น่ะค่ะ

2021.02.28 11:15

ตัวตุ่น*-*

ถูกต้องค่ะ เจ้าของกระทู้เข้าใจถูกแล้ว แม้ว่าจะไม่มีแอปพลิเคชั่น Wallet ที่เป็นกระเป๋าเงินออนไลน์คุณก็สามารถชำระค่าสินค้าและค่าบริการด้วยวิธีอื่นๆได้ เพียงแต่ว่าบางคนเขารู้สึกว่าการใช้แอปประเภทนี้มันสะดวกสำหรับเขาน่ะค่ะ เรื่องการจ่ายเงินก็แล้วแต่ความสะดวกของเจ้าของเงินอะนะ สะดวกจ่ายแบบไหนก็ทำได้ทั้งนั้นล่ะค่ะ

2021.12.26 8:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Truemoney / ทรู มันนี่

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี