Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Dolfin Wallet เหมาะกับใครบ้าง

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบใช้จ่ายซื้อของที่ห้างสรรพสินค้าโรบินสันเป็นประจำและผมเห็นว่าเดี๋ยวนี้มีบริการกระเป๋าเงินออนไลน์หลายบริษัทให้บริการในแอพพลิเคชั่นซึ่งสามารถดาวน์โหลดได้ในโทรศัพท์มือถือ ผมอยากทราบว่าแอปพลิเคชั่นของDolfin Wallet เหมาะกับใครบ้างครับเพื่อที่ผมจะได้พิจารณาว่าจะเลือกแอพพลิเคชั่นอันไหนที่เหมาะกับผมดีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Newt

คุณเป็นคนหนึ่งที่ชอบซื้อของที่โรบินสันฉันคิดว่า Dolfin Wallet เหมาะกับคุณนะคะเพราะว่า Dolfin wallet นี้เป็น กระเป๋าออนไลน์ของบริษัทในเครือเซ็นทรัลกรุ๊ปดังนั้นคุณสามารถใช้จ่าย ผ่าน Dolfin Wallet ได้ที่โรบินสัน และในเครือเซ็นทรัลทุกสาขาโดยที่คุณจะได้รับคะแนนสะสม The 1 ด้วย และยังมีสิทธิพิเศษอีกมากมายเมื่อคุณจะรับบริการผ่านทางแอปพลิเคชั่นนี้นะคะ

2020.09.10 19:31

จินนี่

ถ้ารู้สึกว่าการไปเดินเลือกซื้อของนั้นน่าเบื่อเพราะว่าของที่ซูปเปอร์มันเย๊อะ เยอะลายตาไปหมด แถมต้องมาเสียเวลารอคิวกว่าเคาเตอร์ช่องโน้นช่องนี้จะว่าง แนะนำว่าแอพดอลฟินนี้ตอบโจทย์กับสิ่งที่คุณเจอแน่นอนค่ะเพราะว่าแอพดอลฟินเขาจับมือกับท๊อปส์ เปิดบริการ คลิกสั่งไว ไม่รอคิว เพื่อให้ผู้ใช้สามารถสั่งซื้อสินค้าอุปโภค-บริโภคได้ พร้อมชำระเงินอย่างปลอดภัยผ่านแอพดอลฟิน สั่งซื้อของแล้วสามารถไปรับสินค้าได้เลยภายใน2ชั่วโมง

2020.11.21 13:2

เฉลิมเกียรติ

ส่วน ตัวของผมนะครับ ผมว่าแอพฯพวกนี้เหมาะกับสาวๆครับ เพราะส่วนใหญ่แล้ว ผมเองไม่ค่อยเดินห้างเท่าไรครับ แต่ถ้าเป็นแฟนผมมักจะไปเดินซื้อของบ่อยมากครับ ผมว่า แอพฯแบบนี้ช่วยให้สาวๆปลอดภัยมากขึ้นครับ ไม่ต้องพกเงินที่ละมากๆครับ ป้องกันพวกมิฉาชีพได้เป็นอย่างดีเลยครับ แถมเวลาใช้งานก็มีคะแนนสะสมที่สาวๆชอบด้วยครับ

2020.12.26 5:31

พี่คมน้องเข้ม😋😎

ตามที่มีคนบอกไปเลยครับว่าแอพพลิเคชั่นของ Dolfin Wallet เหมาะกับใคร เจ้าของกระทู้อ่านแล้วคิดว่าเหมาะกับคุณหรือเปล่าครับ ผมว่าคุณน่าจะไปเปิดใช้บริการแล้วล่ะ อะไรที่เหมาะกับเรามันก็น่าใช้อยู่หรอกครับ แต่ถ้ามันไม่เหมาะกับเราก็ปล่อยผ่านไปบ้าง ไม่ต้องเก็บทุกแอพ มีทุกอย่างหรอกครับ ผมเนี่ยมีเต็มโทรศัพท์ไปหมดละ🤣🤣

2021.02.28 11:46

Yanyong60

ถ้ารู้ว่าแอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet สามารถใช้ที่ไหนได้บ้าง แล้วคุณไปซื้อของหรือใช้บริการที่นั่นบ่อยๆอยู่แล้ว อย่างนี้น่าดาวน์โหลดมาไว้ใช้ หากเป็นในทางตรงกันข้าม ก็ปล่อยไปครับไม่มีบ้างสักแอปหนึ่งก็ได้ ไม่อย่างนั้นแอปพลิเคชั่นจะเต็มโทรศัพท์มือถือของคุณจนไม่เหลือพื้นที่เอาไว้ทำอย่างอื่นนะครับ ผมก็เอาออกไปหลายแอปละ

2021.12.26 9:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี