Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถใช้โอนเงินได้ไหม

ฉันเองเป็นคนหนึ่งที่ชอบซื้อของทางออนไลน์โดยที่จะโอนเงินไปให้กับแม่ค้า ฉันเห็นว่ามีคนใช้แอพพลิเคชั่น e- Walletมากขึ้นฉันสนใจที่จะใช้บริการของDolfin Wallet เพราะเห็นว่าสะดวกและใช้ง่ายแถมยังยังมีโปรโมชั่นดีๆมากมายแต่ฉันไม่ทราบว่าแอปพลิเคชั่นนี้ถ้าฉันดาวน์โหลดและสมัครใช้แล้วสามารถใช้ในการโอนเงินได้หรือไม่คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Karan

เมื่อนึกถึงแอปพลิเคชั่นe-Wallet ต่างๆที่มีให้บริการทุกคนก็อยากจะได้ที่ใจง่ายและสะดวกและมีให้บริการหลายสิ่งผ่านทางแอปพลิเคชั่นเเหล่านั้น ซึ่งฉันคนหนึ่งด้วยที่ต้องการแบบนั้นและตอนนี้ฉันก็ใช้บริการของDolfin wallet ในการใช้จ่าย และฉันยังสามารถโอนเงินไปให้กับคนที่มีแอปพลิเคชั่นDolfin Wallet หรือ คนที่มีพร้อมเพย์ได้ด้วยค่ะ

2020.09.13 19:31

เจมส์

ตอนแรกพี่คิดว่าแอพดอลฟินไม่สามารถโอนเงินให้กันได้แต่พอได้ลองค้าหาข้อมูลปรากฎว่าแอพนี้ทำได้ครับและไม่ยากด้วย วิธีก็ง๊ายแสนง่าย ขั้นแรกเราก็เข้าที่แอพนี้ก่อน จากนั้นกดโอนเงิน เลือกโอนไปยังบัญชีดอลฟิน จากนั้นก็กรอกเลขบัญชีดอลฟินปลายทาง ตรงนี้จะเป็นเบอร์มือถือของผู้สมัครดอลฟิน แล้วก็ใส่จำนวนเงินเสร็จกดปุ่มโอนเงิน ตรวจสอบจำนวนเงินโอนและกดปุ่ม ยืนยัน จากนั้นใส่รหัสพิน เพียงแค่นี้การโอนเงินก็เสร็จแล้วครับ

2020.11.22 4:10

กองเทพ

ดูแล้วผมว่าแอพฯ นี้ค่อนข้างใช้งานได้น้อยนะครับ เรื่องการโอนเงอนผมว่าโอนเงินด้วยวิธีการแบบนี้เป็นอะไรที่สับสนนะครับ ทำไมคุณไม่โอนเงินจากบัญชีธนาคารของคุณทีเดียวเลยครับ ไม่ต้องโอนเข้า ดอลฟิน แล้ว ก็เอา ดอลฟินโอนอีกที ฟังดูแล้วมันแปลกๆนะครับ ส่วนถ้าอยากเติมเงินเข้าแอพฯดอลฟินของคนอื่นก็เพียงขอหมายเลขก็ได้นิครับ

2020.12.26 6:0

๔๔ป๊อกแป๊ก๔๔

โอนเงินผ่านแอพพลิเคชั่น Dolfin Wallet กับการโอนเงินผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารที่เราใช้อยู่ อย่างไหนจะง่ายกว่ากันคะในกรณีที่เราต้องการชำระค่าสินค้าและค่าบริการให้กับร้านค้าน่ะค่ะ แล้วการใช้แอพพลิเคชั่น Dolfin Wallet เนี่ยมันทำให้เราได้รับส่วนลดหรือมีโปรโมชั่นที่คุ้มค่ากับการใช้จ่ายอย่างไรบ้าง ขอบอกด้วยค่ะ

2021.02.28 12:2

นัฐาภรณ์

ถ้าเป็นเรานะคะ เราจะไม่โอนเงินผ่านแอพฯพวกนี้เด็ดขาดถึงแม้ว่าจะทำได้ก็ตาม เพราะในเมื่อเรามีแอพฯของธนาคารอยู่แล้ว ทำไมเราต้องโอนเงินไปมาให้ยุ้งยากละคะ โอนเงินจากแอพฯธนาคารของเรา ครั้งเดียวก็จบแล้วคะ แถมโอรเงินแบบนี้ ไม่ต้องเสียค่าบริการด้วย บางครั้งเรื่องง่ายๆก็หัดทำบ้างก็ได้คะ จะให้ลำบากไปทำไม

2021.09.25 6:52

พรนภัส

นั้นสิครับ เราจะโอนทำไม ให้ยุ้งยากหลายขั้นตอนละครับ ในเมื่อใช้งานผ่านบัญชีธนาคารบนมือถือของเราได้แล้ว แถมเราก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรเลยสักบาทนะครับ ใช้งานได้ไม่จำกัดจำนวนครั้งในการใช้งานด้วย แถมเวลาที่เราโอนเงินให้ใคร ก็ไม่จำเป็นต้องป้อนหมายเลขบัญชีด้วย แค่เขาผูกหมายเลขโทรศัพท์เขากับบัญชีก็จบ แล้วครับ

2021.10.22 9:3

-fonfon-

เจ้าของกระทู้จะโอนเงินไปให้ใครเหรอคะ โอนเงินจากแอปพลิเคชั่นของธนาคารสะดวกกว่าเยอะนะ ไม่ต้องไปโอนเงินหลายแอปหลายขั้นตอน แต่ก็แล้วแต่สะดวกละกันค่ะ ส่วนตัวเราไม่ค่อยชอบอะไรที่มันยุ่งยากน่ะ ไม่ใช่อะไรหรอกเรากลัวว่าจะงง เดี๋ยวนี้มีวิธีชำระเงินหลายวิธี มีหลายแอปพลิเคชั่นด้วย ยิ่งเยอะเราก็ยิ่งกลัวว่าจะสับสนน่ะค่ะ

2021.12.26 9:43

กษมา

คนใช้งานเจ้า แอพพลิเคชั่น e- Walletมากขึ้น ก็จริงคะ แต่การโอนเงิน เรายังไม่เคยเจอใครที่จะโอนเงินผ่านตัวนี้เลยคะ ส่วนใหญ่แล้วก็จะโอนผ่านแอพฯของธนาคารที่ผูกเข้ากับหมายเลขบัญชีของเราอย่างเดียวเท่านั้นแหละคะ โอนผ่านแอพพลิเคชั่น e- Walletเป้นการทำงานที่เรียกว่าซ้ำซ้อนมากคะ ใช้อะไรที่มันทำแล้วจบในครั้งเดียวเลยดีไหมคะ

2022.01.16 14:31

นรเศรษฐ์

ที่พี่บอกว่าเห็นหลายคนใช้แอพฯตัวนี้กันเยอะ แสดงว่าพี่ต้องทำงานในกรุงเทพแน่ๆใช่ไหมครับ คนต่างจังหวัดอย่างผมแอพฯตัวนี้ไม่ค่อยรู้จักหรอกครับ ส่วนใหญ่ก็จะใช้ของทรูอย่างเดียวเท่านั้น อ่อแล้วเรื่องการซื้อของออนไลน์ ตอนนี้พวกร้านค้าอย่าง LAZADA กับ SHOPEE เขาก็มีวอลเล็ทเป็นของตัวเองแล้ว สามารถสมัครใช้งานได้เลย

2022.02.21 12:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

Truemoney / ทรู มันนี่

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี