Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Dolfin Bonusใช้อย่างไร

ฉันได้สมัครใช้Dolfin Wallet เมื่อไม่นานมานี้เองค่ะฉันรู้สึกชอบในการใช้จ่ายผ่านแอปพลิเคชั่นนี้เพราะว่าใจง่ายแล้วก็สะดวกด้วยโดยเฉพาะอย่างยิ่งตอนนี้ในช่วงโรคระบาดการสัมผัสหรือจับสิ่งของจากคนอื่นก็มีโอกาสเสียงได้เมื่อฉันจะให้จ่ายผ่านแอพพลิเคชั่นนี้ฉันไม่ต้องสัมผัสหรือจับสิ่งของจากคนอื่นทำให้ถ้าหลีกเลี่ยงได้ง่ายขึ้น เมื่อฉันใช้จ่ายผ่นแอพพลิเคชั่นนี้ได้มีDolfin Bonus แต่ฉันไม่ทราบวิธีการใช้โบนัสนี้ขอช่วยบอกฉันหน่อยนะคะว่าใช้อย่างไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sasithorn

ฉันเองก็ชอบใช้Dolfin Wallet โดยที่ท่านไม่ต้องพกเงินหรือบัตรเครดิตเพียงแค่พกโทรศัพท์มือถืออย่างเดียวฉันก็สามารถซื้อของหรือจ่ายบิลได้ง่ายๆ และทุกครั้งที่ฉันใช้จ่ายผ่านDolfin Wallet นี้ฉันจะได้รับโบนัสเป็นประจำ ซึ่งโบนัสนี้เปรียบเสมือนเงินสดที่เราใช้จ่าย โดยที่เราไม่ต้องทำอะไรเพียงแค่เรามีDolfin Bonus เมื่อเราชำระเงินที่ร้านค้าระบบจะดึงเอา Dolfin Bonus มาจ่ายก่อนโดยอัตโนมัติค่ะ

2020.09.17 19:31

จูนส์

ดีจังเลยเนอะที่สามารถใช้ดอลฟินโบนัสได้ทันทีในตอนที่เราจะจ่ายเงินทำให้เราไม่ต้องเสียเวลามาเลือกว่าจะจ่ายหรือไม่ ดอลฟินโบนัสนี้นะคะสามารถชำระกับร้านค้าได้ทุกร้านที่เข้าร่วมการรับชำระผ่านดอลฟิน วอลเล็ทโดยที่เราจะต้องจ่ายร่วมกับดอลฟินวอลเล็ท อ้อๆลืมบอกว่าดอลฟินโบนัสนี้ไม่สามารถจ่ายค่าบิลหรือเติมเงินได้นะ ใช้ได้แค่ชำระค่าสินค้าที่ร้านเท่านั้น

2020.11.22 7:15

วรรณี

อ้าวแอพฯ ดอลฟิน ตอนนี้เขามีโบนัสด้วยเหรอคะ เราก็คิดว่าแอพฯเจ้านี้ไม่มีอะไรให้เราซะอีกคะ แบบนี้ต้องกลับไปใช้งานใหม่แล้วละคะ ส่วนใหญ่ตอนนี้ใช้ของ ทรู อย่างเดียวเลยคะ แล้วตามห้างก็ใช้ไม่ได้ด้วย แบบนี้เข้าท่าแล้วคะ เราเป็นคนชอบสะสมโบนัสพวกนี้ด้วยสิ ว่าแต่เขาให้โบนัสเรายังไงเหรอคะ ใช้จ่ายขั้นต่ำเท่าไรคะถึงได้

2020.12.26 6:0

Bigbang

อยากรู้ว่าเราต้องได้ Dolphin Bonus เท่าไหร่ครับถึงจะสามารถเปลี่ยนเป็นเงินสดแล้วเอามาใช้จ่ายได้? @Sasithon แล้วทุกๆการใช้จ่ายกี่บาทถึงจะได้ 1 คะแนนขึ้นครับ? ไม่แน่ใจว่าคุณใช้ Dolphin wallet อยู่หรือเปล่า แต่เหมือนว่าคุณจะรู้ข้อมูลก็เลยขอถามนิดหน่อย อยากจะใช้ wallet เจ้านี้อยู่เหมือนกันครับ อยากจะมี E wallet สัก 2 เจ้า มันสะดวกดี

2021.02.28 9:35

นันทนัช

ใช่ง่ายมากคะพี่เรื่องแต้มหรือว่าคะแนนสะสม ก็จะใช้เหมือนๆกันแหละคะ ถ้าร้านค้า ที่เขารับวอลเล็ทตัวนี้ พี่วสามารถบอกเขาได้เลยคะ ว่าขอใช้แต้มหรือว่าคะแนนสะสมแลกเป็นเงินสดสำหรับสินค้าที่พี่จะซื้อคะ เดี่ยวทางร้านเขาจะบอกเองคะ บางร้านอาจจะจ่ายเงินจากตัวนี้ได้อย่างเดี่ยว หรืออาจจะมีบางร้่านที่สามารถใช้แต้มแลกได้คะ พี่รองถามดูคะ

2021.08.29 14:15

ศุภโชติ

แสดงว่า พี่ที่ถามนี่ต้องทำงานอยู่ที่กรุงเทพแน่นอนเลยใช่ไหมครับ เพราะถ้ามาตามจังหวัด น้อยมากที่คนจะใช้วอลเล็ทตัวนี้นะครับ ส่วนใหญ่แล้วจะไปใช้ของทรูกันหมด ผมก็ใช้ของทรูนะครับ คิดว่าการใช้แต้มหรือว่าโบนัส ของแอพฯ พวกนี้ก็น่าจะเหมือนกันนะครับ แจ้งพนักงานเลยใช้แต้มแทนเงินสดได้ตอนนั้นเลย ผมเองก็ได้แลกบ่อยครับ

2021.09.29 16:1

Priew ww

เห็นเมนต์นึงบอกว่า Dolfin Wallet ใช้ในเมืองเป็นส่วนใหญ่ เราอยู่ต่างจังหวัดไม่ได้ใช้แอปนี้เหมือนกัน ไม่ค่อยเห็นแอปนี้เท่าไหร่นะเวลาที่ไปร้านค้าต่างๆ ร้านค้าที่รองรับแอปนี้มีน้อยหรือว่าเราเองไม่ได้สังเกตก็ไม่รู้เหมือนกัน ยังมีใช้กันอยู่เยอะมั้ยล่ะคะถ้าเป็นอย่างนี้ เห็นว่ามีโบนัสด้วยอย่างที่เจ้าของกระทู้ถามมา มันดีมั้ยคะ

2021.12.27 13:37

ภานุุเดช

รองให้แฟนเอาไปใช้งานที่ไทยวัสดุดูครับ สามารถเอาส่วนลดมาแลกเป็นคูปองเงินสดเพื่อเป็นส่วนลดในการซื้อสินค้าได้ครับ ผมเห็นหลายคนที่ไปซื้อพวกอุปกรณ์ก่อสร้างใช้แต้มคะแนนสะสมแบบที่คุณสอบถามแหละครับ เอาเป็นส่วนลด ดีออกครับซื้อสินค้าเราไม่ต้องมาจ่ายราคาเต็ม แต่ก็มีข้อเสียคือ ต้องคอยสะสมคะแนนให้ได้เยอะๆกว่าจะแลกได้ในแต่ละครั้ง

2022.01.12 13:44

ธรรมสิทธิ์

นั้นสินใช้งานซื้อของที่ไทยวัสดูก็สบายๆเลยครับ ผมก็ใช้งานที่ไทยวุสุเหมือนกัน ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจที่จะทำหรอกครับ แต่พนักงานเห็นผมเข้าไปซื้อของบ่อยเลยแนะนำให้จ่ายผ่านแอพฯตัวนนี้ ได้ทั้งคพแนนสะสมได้ทั้งส่วนลดด้วย ก็ดีนะครับ คะแนนสะสมกับส่วนลดที่ได้ก็ถือว่าเป็นกำไรเล็กๆน้อยเอาไว้ซื้อของใช้ส่วนตัวเข้าบ้านของเรา

2022.02.20 9:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี