Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ร้านค้าสามารถสมัครสมาชิกร้านค้าDolfin Wallet ได้ไหม

ผมมีร้านค้าเป็นของตัวเองซึ่งเกี่ยวกับพวกแฮนด์เมดผมเห็นว่าเดี๋ยวนี้หลายคนเริ่มหันมาใช้บริการกระเป๋าเงินออนไลน์กันมากขึ้นผมเห็นว่านี่เป็นโอกาสที่ดีของผมไม่ทราบว่าผมสามารถสมัครสมาชิกร้านค้าDolfin Wallet ได้ไหม เพื่อที่จะได้เพิ่ม โอกาสในการทำธุรกิจ ในการนำเสนอสินค้าเพื่อเพิ่มยอดขาย ผ่านผู้ใช้Dolfin Wallet ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วัชรพล

ผมคิดว่าน่าจะเป็นโอกาสที่ดีของคุณนะครับในการเพิ่มยอดการขาย เพราะว่าเดี๋ยวนี้ผู้คนจำนวนมากขึ้นที่นิยมใช้กระเป๋าเงินออนไลน์ในการใช้จ่ายผมคิดว่า เพื่อความแน่นอนและมั่นใจคุณน่าจะลองติดต่อไปที่ บริษัทเซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ชั้น 48CRC Tower All Seasons Place เลขที่ 87 ถนนวิทยุ แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กรุงเทพฯ10330

2020.09.23 19:31

ข้าวโพด

ต้องสมัครได้อยู่แล้วล่ะค่ะเพราะว่าแอพเนี่ยเขาให้ลูกค้าใช้กับร้านค้าที่เข้าร่วมกับดอลฟินวอลเล็ท ถ้าเกิดสมัครไม่ได้นี่เราว่ามันแปลกอยู่นะ555 เจ้าของกระทู้สามารถเข้าไปในเว็บไซต์แล้วกรอกแบบฟอร์มเพื่อขอเข้าร่วมดอลฟินวอลเล็ทได้นะคะเดี๋ยวจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับโดยเร็วที่สุด แล้วเมื่อเข้าร่วมได้แล้วก็มาแชร์ประสบการณ์ให้เราฟังหน่อยว่าลูกค้ามาซื้อของเยอะขึ้นไหมกำไรเพิ่มขึ้นกว่าแต่ก่อนรึป่าวเพราะเราเองก็มีความคิดอยากจะทำแบบนี้ในอนาคตค่ะ

2020.11.22 13:39

พุฒญะณี

ไหนๆคุณก็จะสมัควอลเล็ทสำหรับร้านค้าแล้ว เราว่าคุณน่าจะดูก่อนนะคะว่าวอลเล็ทของเจ้าไหนที่ตอนนี้คนใช้เยอะที่สุดคะ เพราะดอลฟินเอาจริงๆเลยนะคะ เราอยู่ต่างจังหวัด แทบจะไม่เจอคนที่ใช้งานวอลเล็ทตัวนี้เลยนะคะ ส่วนใหญ่เขาใช้วอลเล็ท ของทรูกันทั้งนั้นเลยคะ เราว่าเชคก่อนคะจะได้ไม่พลาดโอกาส ในการใช้งานคะหรือจะสมัครหลายๆเจ้าเลยก็ได้นะคะ

2020.12.26 6:31

พอช

สมัครเอาไว้ก็ดีนะครับ ผมว่าร้านค้าร้านนึงสามารถสมัครรองรับชำระเงินจาก wallet ได้หลายเจ้านะ ถ้ามีหลายๆเจ้าก็ดีสะดวกต่อลูกค้าครับเพราะว่าลูกค้าแต่ละคนก็ใช้ E wallet ต่างกัน มีทั้ง Dolphin wallet แล้วก็ยังมี True Money wallet แล้วก็ยังมี Rabbit LINE pay แล้วก็ยังมีอีกหลายๆเจ้าเลยครับ แต่ตอนนี้ที่เห็นบ่อยที่สุดก็น่าจะเป็น การรองรับการชำระเงินจากแอปเป๋าตังค์

2021.02.28 17:48

Namchai39

ถ้าร้านค้าทั่วไปสามารถเปิดให้ลูกค้าจ่ายได้ด้วยแอปประเภทนี้ น่าจะทำเป็นของเจ้าอื่นดีกว่า อย่างง่ายๆเลยนะ ผมเห็นเพื่อนที่ออฟฟิศ ใช้วอลเล็ทของทรูกันทั้งนั้น ส่วนดอลฟิน วอลเล็ท ไม่มีคนไหนที่ใช้งานเลยครับ เปิดมาก็คิดว่าน่าจะเสียเวลาเปล่าๆนะ เปิดใช้บริการทั้งที ดูแนวโน้มทางการตลาดดีกว่าครับ ว่าตัวไหนมันเติบโตกว่ากัน

2021.12.28 13:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี