Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ลงทะเบียนแล้วแต่ไม่ได้สิทธิ์เนื่องจากหมายเลขบัตรประชาชนไม่ถูกต้องจะต้องทำอย่างไรบ้าง

หนูได้ลงทะเบียนตั้งแต่วันแรกที่มีการเปิดให้ลงทะเบียนไม่กี่วันต่อมาหนูได้รับข้อความบอกว่าไม่มีสิทธิ์เนื่องจากหมายเลขบัตรประชาชนไม่ถูกต้องหนูพยามส่งลงทะเบียนหลายครั้งแต่ก็ได้รับคำตอบเหมือนเดิมหนูไม่เข้าใจจริงๆว่ามันเกิดอะไรขึ้นทั้งทั้งที่หนูได้ตรวจสอบหมายเลขบัตรประชาชนอย่างละเอียดแล้วหนูไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไรเพื่อจะได้รับสิทธิ์ในการเยียวยาคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pheney

ผมคนหนึ่งเหมือนกันครับที่ลงทะเบียนในเว็บไซด์เราไม่ทิ้งกัน ในวันแรกและได้รับข้อความบอกว่าไม่ได้รับสิทธิ์เนื่องจากข้อมูลบัตรประชาชนไม่ถูกต้องผมก็ได้พยายามหลายครั้งแต่ก็ได้รับคำตอบเหมือนเดิม จนผมรู้สึกท้อใจแต่เมื่อไม่นานมานี้ผมได้ดูข่าวเลยเห็นว่ารัฐบาลจะช่วยเหลือคนกลุ่มนี้อยู่ครับถ้าเป็นจริงก็ดีครับขอให้อดใจรอนะครับ

2020.04.10 11:5

ม้าลาย

น่าจะเป็นที่ระบบละมังครับเพราะไม่ใช่มีแค่เราคนเดียวที่ลงทะเบียนนะ คนไทยทั่วประเทศเขาก็ลงโครงการนี้เหมือนกัน พอหลายคนลงพร้อมกันระบบคงรวนอะครับ มันเช็คไม่ทันถ้าไงเอามือถือไปธนาคารกรุงไทยให้เขาช่วยก็ได้นะ แต่ๆเดี๋ยวก่อนพิมพ์มาตั้งนาน น้องหมายถึงโครงการเราไม่ทิ้งกันใช่ปะ โครงการนี้เขาจบแล้วครับ ตอนนี้จะเป็นโครงการคนละครึ่งที่ตอนนี้ก็มีปัญหากันเรื่องการลงทะเบียนถ้าไงไปติดต่อธ.กรุงไทยได้นะครับ

2020.11.23 11:7

ดลหทัย

โครงการนี้จบไปแล้วไม่ทราบว่าน้องได้รัยเงินเยียวยาไปหรือยังคะ ส่วนใหญ่คนืั้ดจอปัญหาแบบนี้มีกมาจากระบบโครงการของโครงการเขาคะ อย่างตอนนี้ที่มีโครงการ คลละครึ่ง หลายคนก็ยังไม่สามารถได้รับสิทธเลยคะ อย่าครั้งล่าสุดก็มีปัญหาเรื่องการส่งหมายเลข โอทีพี เหมือนระบบเมื่อคนใช้งานเยอะแล้วมีปัญหาทำให้ไม่สมารถดำเนินงานได้

2020.12.27 9:50

ซาวน่า

@Pheney ใช่ครับใช่ครับคนใช้เยอะจริงๆแสดงว่าหลายคนก็ลำบากมากๆสำหรับการช่วยเหลือครั้งนี้แต่ยังไงก็คิดถึงส่วนรวมนะคะทุกคนก็อยากได้รับการช่วยเหลือแต่ว่าถ้าเราพอที่จะอยู่ได้โดยที่ไม่พึ่งเงินที่มาจากรัฐบาลก็ถือว่าเราได้ช่วยหลายคนที่ได้รับเงินที่เขาต้องการจริงๆส่วนคนที่ได้รับเงินแบบที่เหมือนกับบอกว่าเอาไปทำที่ไม่จำเป็นก็เขาจะรู้สึกไม่สบายใจเองนั่นแหละครับ

2021.02.28 15:19

/ลูกบาส/

เป็นกันเยอะนะครับตอนที่ลงทะเบียนเพื่อขอรับเงินเยียวยาต่างๆ หลายคนลงทะเบียนไปแล้วแต่ไม่ได้รับสิทธิ์ เนื่องจากหมายเลขบัตรประชาชนไม่ถูกต้อง น่าจะเป็นที่ระบบในตอนนั้นมีคนลงทะเบียนจำนวนมากเลยรวนละมั้งครับ ดีนะที่ผมไม่เป็นแบบนั้ ถ้าต้องไปสแกนใบหน้าที่ธนาคารคงจะยุ่งไม่น้อย หลายคนสแกนเองแล้วไม่ผ่านก็ลำบากหน่อย

2021.12.28 13:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี