Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรณีที่ไม่ได้สิทธิ์เพราะเป็นเกษตรกรจะต้องทำอย่างไร

ฉันได้ลงทะเบียนเงินเยียวยา 5000 บาทฉันได้ลงอาชีพค้าขาย เมื่อฉันตรวจสอบสิทธิ์ได้รับคำตอบว่าฉันไม่ได้สิทธิ์เนื่องจากเป็นเกษตรกรอันที่จริงฉันเคยเป็นเกษตรกรทำสวนยางมาก่อนแต่ตอนนี้ฉันได้ขายไปแล้วเมื่อ 2 ปีก่อนและตอนนี้ฉันทำอาชีพค้าขายที่ถนนคนเดินดังนั้นฉันต้องทำอย่างไรบ้างเพื่อจะได้รับสิทธิ์เงินเยียวยาเหมือนคนอื่นเขา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมพร

ผมเองก็มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องอาชีพเกษตรกรเหมือนกันครับแต่ตอนนี้ผมได้ไปยกเลิกการเป็นเกษตรกรแล้วครับโดยที่ผมไปแจ้งยกเลิกที่เกษตรอำเภอที่ผมลงทะเบียนครั้งแรกและเมื่อตรวจสอบว่ายังมีข้อมูลอีกไหมตอนนี้ผมก็ไม่มีข้อมูลที่เกษตรอำเภอแล้วครับผมได้ลงทะเบียนทบทวนสิทธิ์ ซึ่งตอนนี้ผมได้เพียงแค่รออย่างเดียวว่าอาชีพของผมจะได้รับสิทธิ์หรือไม

2020.04.11 11:5

อี้นา

ตอนนี้การเยียวยาช่วงโควิดได้สิ้นสุดลงแล้วนะคะไม่ว่าจะเป็นโครงการเราไม่ทิ้งกัน การเยียวยาเงินเกษตรกร พอดีเห็นกระทู้นี้ตั้งเมื่อเดือนเมษาที่ผ่าน ก็เลยบอกให้รู้ว่าโครงการพวกนี้สิ้นสุดไปแล้วค่ะจะได้ไม่ต้องรออีก ตอนนี้จะเป็นโครงการคนละครึ่งแทนซึ่งกระแสตอบรับดีมาก หลายคนถูกอกถูกใจกับโครงการนี้ แต่โครงการนี้มักมีปัญหาเวลาลงทะเบียนถ้าเกิดลงไม่ได้สามารถไปธ.กรุงไทยให้เจ้าหน้าที่ช่วยได้ค่ะ

2020.11.23 11:25

ดลหทัย

น่าเสียดายนะคะที่ทางระบบเขาไม่ได้แก้ไขข้อมูลอาชีพของคุณ ตอนนี้คงจะแก้ไขอะไรไม่ทันแล้วละคะ แต่ตอนนี้มีโครงการคนละครึ่งด้วยนะคะ ไม่ทราบว่าได้สมัครใช้งานหรือยังคะ ถ้ายังก็น่าเสียดายนะคะ อยากให้มีโคนงการแบบนี้ออกมาเรื่อยๆในช่วงนี้นะคะเพราะตอนนี้คนได้รับผลกระทบจากเรื่องนี้มากขึ้นทุกๆวันเลยคะ ยิ่งรอบสองยิ่งลำบากเลยคะ

2020.12.27 9:50

ซาวน่า

@สมพร ใช่ครับตอนแรกผมก็เป็นเหมือนกันผมเองเป็นช่างตัดผมแต่ว่าในเว็บไซต์เขียนว่าเป็นเกษตรกรก็จริงครับพ่อกับแม่ผมทำอาชีพเกษตรกรแต่อีกไม่นานพ่อกับแม่ก็ยืนยันกับทางผู้ใหญ่บ้านแล้วก็ส่งไปให้กับรัฐบาลอาจจะนานก็ได้รับเงินครับไม่อยากเท่าไหร่เพราะว่าถ้าเรากรอกข้อมูลที่เป็นความจริงแล้วอ้างสิทธิ์ความจริงก็จะได้รับเงินได้ครับ

2021.02.28 15:19

/ลูกบาส/

อยากรู้จังว่าเจ้าของกระทู้ได้รับเงินเยียวยาหรือเปล่า แย่หน่อยนะครับที่ต้องสับสนกับฐานะของตัวเอง ตอนนี้เป็นแม่ค้าแล้วแต่ในระบบยังเป็นเกษตรกรอยู่เลย ช่วงที่ขอรับสิทธิ์เงินเยียวยาคงยุ่งน่าดู ต้องจัดการหลายอย่าง ถึงได้บอกว่าผมอยากรู่ว่าคุณได้รับเงินเยียวยาบ้างหรือเปล่า ไม่ว่าอาชีพไหนก็เดือดร้อนกันทั้งนั้นอะนะ

2021.12.28 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี