Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครสมาชิกขายอาหารผ่านFood Panda ดีไหม

เศรษฐกิจในช่วงเกิดโรคระบาดโกวิด- 19 ทำให้พ่อค้าแม่ขาย ขาดรายได้เพราะ รัฐบาลออกพรบ.ฉุกเฉิน ไม่ให้ออกจากบ้านถึงแม้ว่ารัฐบาลจะมีนโยบายเงินเยียวยาเพื่อช่วยเหลือเดือนละ 5000 บาทก็ยังไม่พอสำหรับค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือน ฉันได้ปรึกษากับสามีเราน่าจะลองสมัครขายอาหารผ่านFood Panda โดยไม่ต้องมีหน้าร้าน ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้ขอช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jongchit

เพื่อนของฉันคนหนึ่งเธอขายของ ที่โรงเรียนซึ่งตอนนี้เป็นช่วงโรคระบาดโรงเรียนยังไม่เปิดต้องให้เธอขาดรายได้และ ที่สำคัญเธอลงทะเบียนเงินเยียวยา 5000 บาทเธอก็ยังไม่ได้รับสิทธิ์ เธอกังวลมากในบ้านต้องเช่าข้าวต้องซื้อและในตอนนี้เธอได้สมัครขายอาหารผ่านทางFood Panda โดยไม่มีหน้าร้านเหมือนกันเธอบอกว่าธุรกิจนี้กำลังดำเนินไปได้ด้วยดีค่ะ

2020.04.19 11:5

มานี

คือถ้าหากไม่มีลูกค้าประจำหรือเป็นร้านที่มีชื่อเสียงหรือเป็นที่รู้จักก็ไม่แนะนำให้ทำนะคะ เพราะจากที่ฉันได้รู้จักกับพนักงานของfood pandaมาการทำการขายอาหารผ่านFood pandaนั้นไม่ค่อยคุ้มค่ะ อีกอย่างเราต้องเสียงกำไรแบบครึ่งๆเลยนะคะ ถ้าวันนั้นคุณเกิดขายไม่ได้กำไรคุณก็จะขาดทุนเลยนะคะ ยังไงก็คิดดีๆก่อนตัดสินใจนะคะ สู้ๆนะคะ

2020.11.13 5:50

ลำหวน

ทำไปเลยคะ ขานอาหารออนไล์ผ่านพวกแอพฯแบบนี้ไม่จำเป็นต้องมีลูกค้าประจำหลอกคะ แค่เรามีโปรฯดีก็พอแล้วคะ เอาร้านเราไปอยู่ในอันดับต้นๆของแอพฯเขาให้ได้คะ แล้วเดี่ยวลูกค้าคนอื่นก็จะตามมาเองคะ มั่นใจในความอร่อยของเราคะอย่าไปเพิ่มราคานะคะรักษาราคาที่ตั้งเอาไว้สักระยะหนึ่งคะ ขายของออนไลน์ตอนนี้หลายคนสนใจกันเยอะแล้วคะ

2020.12.29 4:43

เพียรศักดิ์

ทำได้ก็รีบๆเลยครับ ตอนนี้คนซื้อของออนไลน์เยอะมากครับ แต่ว่าถ้าเป็นผมนะครับผมจะขายผ่านทั้งแพนด้า กับ แกรปเลยครับ ไหนๆจะเริ่มขายของแบบส่งแล้วเอาให้หมดเลยครับ แต่ส่วนตัวแล้วผมชอบของแกรปมากกว่านะครับ เพราะบริการของเขาค่อนข้างแน่นอนกว่าครับแล้วบางทีเขามีโปรส่งฟรีด้วยทำให้ลูกค้ามาซื้อกับเราเยอะกว่าครับ ไม่ต้องกลัวเรื่องบวกเพิ่มค่าส่ง

2021.02.25 14:51

Raksa-21

เจ้าของกระทู้ได้ขายอาหารในฟู้ดแพนด้ามั้ยครับ ผมว่าก็ดีนะยิ่งมีโรคระบาดหลายคนไม่อยากออกจากบ้านมากนัก บางคนอยากออกไปกินข้าวที่ร้านก็นั่งกินไม่ได้ ซื้อกลับบ้านได้เท่านั้น ก็ต้องเปลี่ยนวิธีมาสั่งอาหารไปกินที่บ้านแทน ร้านไหนมีบริการสั่งเดลิเวอร์รี่จะขายดีขึ้นนะครับ ถ้าคุณได้เปิดขายในฟู้ดแพนด้ามาบอกหน่อยครับว่าขายดีมั้ย

2021.12.29 13:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน

ก่อนลาออกจากที่เดิม ไปเริ่มที่ใหม่ เราควรเคลียร์อะไรให้เรียบร้อยก่อนบ้างครับ

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

เปลี่ยนงาน

มีเหตุผลอะไรบ้างที่ไม่ควรเปลี่ยนงาน?

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

งาน Full time กับ Part time มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคะ

All (เศรษฐกิจ)

MUJI ไทย รายได้ เท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี