อยากยกเลิกบัตรเครดิตต้องทำยังไงดีคะ

ตอนนี้มีบัตรเครดิตของธนาคารนึงอยู่ค่ะ แต่ว่าเห็นโปรโมชั่นกับข้อเสนอของอีกธนาคารดีกว่าเลยอยากจะเปลี่ยนบัตรเครดิตไปใช้ของธนาคารใหม่ค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะยกเลิกบัตรเครดิตเก่ายังไงดี

• สำหรับผมคิดว่า อย่างแรกคิอต้องชำระเงินที่ค้างกับเครดิตให้หมดก่อนแล้วแจ้งกับทางธนาคารนะครับ แล้วก็หลังจากนั้นค่อยทำเรื่องยกเลิกใช้บัตรเครดิตอีกที อาจจะต้องไปที่ธนาคารเพื่อแจ้งเรื่องนะครับผมคิดว่า เพราะผมเองก็ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกันเพราะผมไม่เคยยกเลิกบัตรเครดิตมาก่อน

no name

2019.08.01 18:0

0 likes

• สำหรับผมคิดว่า อย่างแรกคิอต้องชำระเงินที่ค้างกับเครดิตให้หมดก่อนแล้วแจ้งกับทางธนาคารนะครับ แล้วก็หลังจากนั้นค่อยทำเรื่องยกเลิกใช้บัตรเครดิตอีกที อาจจะต้องไปที่ธนาคารเพื่อแจ้งเรื่องนะครับผมคิดว่า เพราะผมเองก็ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกันเพราะผมไม่เคยยกเลิกบัตรเครดิตมาก่อน

no name

0 likes

• แต่ละธนาคารอาจจะมีวิธีการในการยกเลิกบัตรเครดิตแตกต่างกันไปค่ะ เคยทำงานในธนาคารบางแห่งพอจะขั้นตอนวิธีในการแจ้งยกเลิกบัตรเครดิตอยู่แต่ว่า ส่วนตัวใช้บัตรเครดิตหลายธนาคารเลยพอรู้วิธีการแจ้งยกเลิกบัตรเครดิตของธนาคารอื่นๆด้วย เลยต้องดูวิธีของแต่ละธนาคารนะคะ

no name

0 likes