Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เกษตรกรได้รับเงินโดย อัตโนมัติไหมคะ

ในกรณีที่พ่อแม่ของดิฉันลงทะเบียนเงินเยียวยาของเกษตรกรแล้ว ฉันอยากรู้ว่าวิธีการได้รับเงินคือมันจะเข้าบัญชีอัตโนมัติไหมคะ หรือว่ามีช่องทางไหนดีที่จะทำการรับเงินได้จากโครงการของรัฐบาลนี้ เพื่อที่จะช่วยฉันไม่พลาดกับการได้รับเงินจากทางรัฐบาล พ่อบางทีพ่อแม่ก็ไม่ค่อยเก่งเรื่องการใช้เทคโนโลยีเท่าไหร่ก็ได้อยากจะช่วยท่านให้สามารถได้รับเงินจากโครงการดังกล่าวได้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Loesan

ในกรณีที่เกษตรกรได้แจ้งหมายเลขบัญชีธนาคารไว้กับเว็บไซต์เยียวยาเกษตรกรแล้วไม่ได้รับสิทธิ์การเยียวยาเกษตรกร จริงๆไม่ต้องใช้หลักฐานอะไรเพิ่มเติมนะครับเงินเยียวยาจะโอนเข้าสู่บัญชีธนาคารโดยอัตโนมัติ ก็สามารถเช็คเงินหรือว่าตรวจสอบทาง internet ได้เลยนะครับว่า ได้รับสิทธิ์หรือเปล่าถ้าได้ยินแล้วเงินเข้าบัญชีหรือเปล่าถ้าเงินเข้าบัญชีก็ถือว่าถูกต้องแล้วครับ

2020.04.20 14:1

ชาวุ้น

ไม่นะคะ ต้องไปยืนอุทธรณ์เงินเยียวยาค่ะ และฉันแนะนำให้ไปยืนอุทธรณ์นะคะเพื่อที่จะไม่พลาดโอกาสที่จะรับเงินเยียวยาค่ะ อ่อและที่สำคัญในครอบครัวของคุณเจ้าของกระทู้มีกี่คนที่มีชื่อในการเป็นเกษตรกรก็ให้ทุกคนไปทำนะคะ เพราะเงินส่วนนี้ให้รายบุคคลค่ะไม่ได้ให้เป็นครอบครัว ยังไงก็สู้นะคะอีกไม่นานโรคนี้จะรักษาได้ค่ะและเราจะได้ไม่ลำบากอีก

2020.11.16 15:29

เอกมน

เงินเยียวยาที่ว่านี้มันเป็นตัวเดียวกับที่เราเคยได้กันเมื่อต้นๆปีไหมครับ ถ้าเหมือนกัน ก้เข้าบัญชีอัตโนมัติเลยนิครับ ไม่น่าต้องไปทำเรื่องอะไรให้ยุ้งยากอีกนะครับ ต้องสอนพ่อกับแม่ให้ใช้งานพวกนี้นะครับ เพราะว่าถ้าครั้งหน้าเขามีมาอีก จะได้ทำได้ครับ เพราะครั้งที่แล้วบางคนที่มำไม่ได้ก็เสียสิทธไปหลายคนแล้วครับ

2020.12.28 4:28

โชวี่

คุณเจ้าของโพสทราบรึยังคะว่าตอนนี้รัฐบาลออกโครงการเราชนะซึ่งเป็นการเยียวยากลุ่มคนที่ได้รับผลกระทบโควิด19 โครงการนี้เกษตรกรจะได้เงินด้วยนะคะแต่จะไม่ได้เป็นการโอนเงินเข้าบัญชีเพราะรัฐกลัวว่าประชาชนจะนำเงินไปซื้อของมึนเมา เขากลัวประชาชนจะติดเชื้อโควิดกันเยอะขึ้นเนื่องจากใช้เงินสดกัน ก็เลยออกกฎในการใช้เงินตรงนี้เป็นแบบสังคมไร้เงินสดค่ะ คือ ใครมีบัตรคนจน มีแอพเป๋าตัง พวกนี้จะได้รับเงินทันทีไม่ต้องลงทะเบียน ไม่รู้ว่าพ่อแม่คุณ มีที่เราบอกไปรึป่าวถ้ามีก็รอรับเงินได้เลยค่ะ

2021.02.26 10:18

คุณพรพงษ์

ใช่เลยพอพูดถึงคนแก่ๆแล้วน่าสงสารมากครับ โดยเฉพาะคนที่อยู่ตัวคนเดียวไม่มีลูกหลานที่จะมาคอยดูแล เรื่องเงินเยียวยาก็คงต้องอดไป ไหนจะต้องให้มาลงทะเบียนแย่งกับคนอื่นๆ ไหนจะต้องไปเปิดบัญชีที่ธนาคาร คงทำไม่ได้หรอก อย่างที่บางคนบอกน่ะครับว่าน่าจะส่งตัวแทนจากทางการออกเยี่ยมตามบ้านจะได้รู้ว่ามีคนแก่คนไหนบ้างที่ต้องการความช่วยเหลือ

2021.12.31 15:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี