ทำงานพาร์ทไทม์สามารถทำประกันชีวิตตัวไหนถึงจะคุ้มค่ะ

ตอนนี้รู้สึกอยากทำประกันชีวิตให้ตัวเองค่ะ แต่ด้วยความที่ทำงานพาร์ทไทม์ด้วย เลยอยากรู้ว่าทำประกันชีวิตตัวไหนถึงจะคุ้มค่าที่สุดคะ และราคาไม่หนักจนเกินไปด้วยค่ะ

• ถ้าอายุประมาณ 20 ปี แนะนำให้ทำเป็นประกันสุขภาพ ประกันจะมี 2 แบบนั้นก็คือแบบแยกค่าใช้จ่ายจะมีวงเงินคุ้มครองค่ารักษาแยกโดยแบ่งรายการ เช่น ค่าห้อง ค่ายา ค่ารักษาอื่นๆ ถ้ามีค่าใช้จ่ายรายการใดเกินจากวงเงินจะต้องออกค่าใช้จ่ายเพิ่มเอง และแบบเหมาจ่ายจะกำหนดวงเงินค่ารักษาต่อครั้งเอาไว้ ไม่ได้แยกย่อยเป็นรายการๆแต่ก็อาจทำให้มีค่าเบี้ยประกันที่สูงกว่าแบบแยกค่าใช้จ่าย

no name

2019.08.01 18:0

0 likes