Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้สิทธิ์แต่ยังไม่ได้รับเงินต้องทำอย่างไร

ป้าข้างบ้านท่านมาถามหนูว่าจะต้องทำอย่างไรบ้างสำหรับการลงทะเบียนเงินเยียวยาในกรณีที่ได้รับสิทธิ์สถานะเป็นสีเขียวมาหลายวันแล้วแต่ยังไม่ได้รับการโอนเงินเข้ามาเลยหนูไม่สามารถบอกได้เพราะว่าตัวหนูเองก็ไม่ทราบเหมือนกันหนูอยากทราบว่าท่านใดบ้างที่เป็นแบบนี้คือได้รับสิทธิ์แต่เงินยังไม่ได้ด้วยขอช่วยบอกหน่อยว่าต้องทำอย่างไรบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปริญญา

พี่เองก็ได้ลงทะเบียนเงินเยียวยา 5000 บาทตั้งแต่เริ่มให้ลงในวันแรกพี่ต้องรอนานมากกว่าจะได้รับสิทธิ์แต่เมื่อได้รับสิทธิ์พี่ก็ต้องรออีกเพื่อที่จะได้รับเงินโอนแต่ในตอนนี้พี่คงได้รับเงินโอนเรียบร้อยแล้วพี่ก็หวังว่าคุณป้าของหนู คงจะได้รับเงินโอนเหมือนกันแต่ถ้าหากว่ายังไม่ได้รับก็ให้คุณป้าไปที่ธนาคารที่คุณป้าได้ลงทะเบียนไว้แล้วก็สอบถามที่ธนาคารดูนะคะ

2020.04.28 14:1

งาม

คงต้องรออย่างเดียวอ่าค่ะ เพราะเราคงทำอะไรไม่ได้ และอีกวิธีหนึ่งที่ทำได้เลยคงต้องคิดในแง่บวกไว้ค่ะว่าที่ช้าคงเพราะรัฐบาลทำงานไม่ทันหรือคนคงลงทะเบียนเยอะแล้วเราอยู่ในรายชื่อท้ายๆที่ได้เงินก็ได้ค่ะ ถ้าทำแบบนี้อาจจะยิ่งช่วยคุณไม่ให้ต้องเครียดหรือกังวลจนเกินไปด้วย ยังไงก็อดทนรอต่อไปนะคะในเมื่อได้รับสิทธิ์แล้วยังไงก็ได้เงินแน่นอนค่ะ

2020.11.19 12:39

ทักขิณา

ทำไมดูแล้วแปลกๆจังคะ ระบบแจ้งว่าคนถาม ถามคำถามนี้เมื่อเดือนที่แล้ว แต่คน ตอบมาตอบเมื่อเดือนเมษายนก็มี โครงนี้มันจบไปนานแล้วนิคะ ถ้าไม่ได้รับเงินตอนนี้ก็คงทำอะไรไม่ได้แล้วละคะ เราว่าถ้าเป็นแบบขึ้นแทบสีเขียนตอนนี้น่าจะได้รับเงินไปนานแล้วคะ ตอนนี้อย่าลืมโครงการคนละครึ่งนะคะ ถ้าไม่ทัน รอต้นปีนะคะว่าเขาจะมีรอบเก็บตกอีกไหม

2020.12.28 5:44

จับฉ่าย

โครงการคนละครึ่งรอบเก็บตกรู้สึกจะจบไปแล้วนะครับน่าจะเดือนที่แล้ว ตอนนี้จะเป็นการเยียวยาโครงการเราชนะครับสำหรับโครงการนี้จะได้รับเงิน3500บาทเป็นเวลา2เดือน โดยที่จะได้รับเงินในรูปแบบแอพเป๋าตัง บัตรคนจน และบัตรประชาชน ตอนนี้รู้สึกว่าการลงทะเบียนจะเป็นของกลุ่มคนที่ไม่มีสมาร์ทโฟน เป็นผู้ป่วยติดเตียง ครับ ใครที่มีญาติพี่น้องแบบนี้สามารถลงทะเบียนให้เขาได้นะ ช่วยๆกันครับจะได้มีเงินใช้กันทุกคน

2021.02.27 4:15

แจ่มเลย

คนละครึ่งก็มีเรื่อยๆแหละเราว่า ถ้าไม่มีโครงการแบบนี้ก็เศรษฐกิจคงไปต่อไม่ได้ เพราะคงไม่มีคนใช้เงินกันมีแต่เงินเฟ้อขึ้นเรื่อยๆทุกวันทุกวัน ถ้าไม่มีโครงการแบบนี้ก็จบ แม่ค้าตายเรียบกันเป็นแถบๆ ไม่ต้องกังวลหรอกว่าจะไม่ได้สิทธิ์มันมาเรื่อยๆอยู่แล้ว แต่เราจะมีเงินเติมเข้าไปหรือเปล่านั่นคืออีกเรื่องนะ ยังงัยก็รอดูกันต่อๆไป

2021.12.05 12:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี