Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้สูงอายุได้รับเงินเยียวยาแล้วยังสามารถได้รับเงินเยียวยาสำหรับผู้สูงอายุด้วยไหม

คุณพ่อของผมอายุ68ปีซึ่งท่านยังทำงานอยู่และได้ลงทะเบียนเงินเยียวยา5000บาทและได้รับสิทธิ์เงินเยียวยาเหมือนกับคนอื่นด้วยและปกติท่านได้รับเงินผู้สูงอยู่600บาทต่อเดือนและผมเห็นว่ารัฐบาลมีนโยบายให้เงินเยียวยาผู้สูงอายุด้วยจาก600บาทจะได้1600บาทถึง3เดือนผมอยากทราบว่าคุณพ่อของผมจะได้รับเงินส่วนนั้นด้วยไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mallie

จริงๆแล้วรัฐบาลมีนโยบายที่ จะช่วยเหลือผู้สูงอายุได้รับเงินเยียวยาเพิ่มเดือนละ 1000 บาทถึงสามเดือนค่ะ แต่ในกรณีที่ผู้สูงอายุได้ลงทะเบียนเงินเยียวยา 5000 บาทและได้รับสิทธิ์นั้นจะได้รับเงินการช่วยเหลือสำหรับผู้สูงอายุด้วยหรือไม่นั้นตอนนี้ทางรัฐบาลยังไม่ได้แถลงการณ์ที่แน่นอนว่าจะทำอย่างไรก็ต้องรอถึงจะทราบว่าจะได้หรือไม่ได้นะคะ

2020.04.30 14:1

มาส

ไม่สามารถรับได้ครับ เพราะว่าการที่คุณพ่อของคุณเจ้าของกระทู้ได้รับเงินไปแล้ว5000บาท ก็คือได้เงินเยียวยาไปแล้วดังนั้นเงินที่จะเพิ่มให้ผู้สูงอายุก็เป็นเงินเยียวยาเหมือนกันเลยทำให้คุณพ่อไม่สามารถจะที่รับเงินเยียวยาตรงส่วนนี้ได้อีกครับ แต่สำหรับผมผมคิดว่าการได้รับเงิน5000บาทคุ้มกว่าเงินเยียวยาผู้สูงอายุนะครับ

2020.11.19 12:51

ทักขิณา

อะไร มีด้วยเหรอคะโครงการแบบนี้ ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลยคะ ที่บ้านเรามีผู้สูงได้รับเงินเยียวยา5 ,000บาท แบบนี้ก็ดอกันเลยสิ ทำไมช่วงนั้นเขาไม่ได้แจ้งนะ อดเลย ตอนนี้ที่บ้านสมัครโครงการคนละครึ่งแล้วคะ แต่น่าเสียดายคะ เราทำบัตรคนจนเอาไว้ก็อดเหมือนกันคะ เวลาจะให้งานคนละครึ่งต้องเอาเครื่องพ่อกับแม่ออกไปตลอกเลยคะ

2020.12.28 5:44

จับฉ่าย

เอ้อ ผมก็ไม่เคยได้ยินโครงการแบบนี้นะครับว่าแต่โครงการนี้มีมาตั้งแต่เมื่อไหร่หรอครับ ไอ ที่ว่า เพิ่มเงินผู้สูงอายุจาก600เป็น1600บาท3เดือนอะครับ ไม่รู้ว่าผมตกข่าวอะไรไปรึป่าว แต่ว่านะครับช่วงนี้การเยียวยาของโครงการเราชนะกำลังมาแรงครับ ในที่นี้มีใครได้รับบ้างครับ ที่บ้านผมได้รับเงินกันทั้งครอบครัวเลยครับ

2021.02.27 7:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี