Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทางรัฐบาลมีแผนอะไรทำให้เศรษฐกิจดีขึ้นครับ

ผมอยากรู้ว่าในช่วงนี้สถานการณ์ของโรคระบาดกำลังดีขึ้น แล้วเรื่องนี้ส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจไทยด้วยผมได้อยากรู้ว่าทางรัฐบาลมีแผนการอะไรดีๆที่จะช่วยฟื้นฟูเศรษฐกิจไทยให้ดีขึ้นในช่วงที่สถานการณ์โคโรน่าดีขึ้นไหมครับ เพราะว่าตัวผมเองก็อยู่ในประเทศไทยอยากจะมีความมั่นใจกับการดำเนินงานของประเทศไทยที่ช่วยให้เศรษฐกิจดีขึ้นครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cory

นายกรัฐมนตรีก็ได้กล่าวถึงภาคเอกชนและหอการค้า ได้มีการให้ความร่วมมือในการทำงานกับรัฐบาลโดยเฉพาะเรื่องของการวางรากฐานเศรษฐกิจไทยให้เข้มแข็ง มีการจัดตั้งแผนปฏิรูปประเทศไทยและการต่อต้านคอร์รัปชัน ซึ่งนโยบายเหล่านี้นะครับรัฐบาลจะเดินหน้าสานต่อทำงานอย่างเต็มที่ เพื่อที่จะช่วยให้ระบบเศรษฐกิจมีความมั่นคงและมีเสถียรภาพ

2020.04.14 14:25

ปิง

ตอนนี้คงยากนะครับ เพราะจากที่ผมเห็นแผนแต่ละอย่างของรัฐบาลที่ทำเพื่อจะให้เศรษฐกิจดีขึ้นนั้นกลับส่งผลตรงข้ามทั้งหมดเลยนะครับ และผลที่เราคงเห็นกันชัดๆในตอนนี้คงจะเป็นสถานการณ์ที่หลายๆโรงงานทำการปิดตัวลงเนื่อจากเศรษฐกิจประเทศแย่ลงหรือทำการย้ายไปก่อตั้งโรงงานใหม่ที่เวียดนามอ่าครับ แค่นี้ก็เห็นแล้วครับว่ารัฐบาลแก้ปัญหานี้ไม่ได้ครับ

2020.11.24 7:49

สุพจน์

ตอนนี้เขามีการช่วยเหลือเยียวยาหลายอย่างนะคะ เป็นการกระตุ้นให้คนได้ใช้จ่ายเงินคะ บ่าสุดโครงการคนละครึ่งก็ช่วยให้มีเงินหมุนในระบบมากขึ้นคะ แต่อย่างว่าละคะตอนนี้คงแก้ไขอะไรลำบากคะ เพราะหลายประเทศก็เป็นเหมือนกันหมด ยิ่งเรื่องส่งออกต้องชลอตัวไปเลยคะ ก็หวังเอาไว้นะคะว่าจบโควิดประเทศเราจะดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่คะ

2020.12.29 5:52

จีจ่า

ถ้าไม่ใช่ในแง่ของรัฐบาลช่วย ช่วงนี้เราเห็นคนต่างชาติมาลงทุนในประเทศไทยกันเยอะมากเลย เข้ามากว้านซื้อโรงแรมธุรกิจกันเยอะมากที่คนไทยไปต่อไม่ไหว ก็ไม่แน่หรอกนะถ้ามองในแง่ดีในว่าอนาคตเมื่อคนต่างชาติมาลงทุนในประเทศไทย เราคิดว่าอาจจะก่อให้เกิดการจ้างงานหรืออะไรดีๆตามมาก็ได้ พยายามคิดบวกเข้าไว้...อนาคตมันอาจจะดีก็ได้

2021.02.27 9:40

จริงใจ

เศรษฐกิจจะดีไม่ดีมันไม่ได้เกี่ยวกับรัฐบาลอย่างเดียวนะคะเพราะมันเกิดขึ้นทั่วโลกมันไม่ได้เกิดขึ้นแค่ประเทศของเรา โรคระบาดมีทุกที่มันส่งผลกระทบไปหมดแหละ ขึ้นอยู่กับว่าจะมากหรือจะน้อยเท่านั้นเอง ส่วนที่เหลือก็คือขึ้นอยู่กับการบริหารประเทศของรัฐบาลแล้วว่าบริหารอย่างไร ก็ไม่ใช่ทั้งหมดหรอกที่จะเกี่ยวข้องกับรัฐบาลอย่างเดียว

2021.12.12 12:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

มองหางานอาชีพที่ทำรายได้ที่ดีค่ะ ไม่อยากทำงานพาร์ทามเท่านั้น ?

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี