Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หอการค้าไทยมีบทบาทต่อเศรษฐกิจอย่างไร

ผมอยากรู้ว่าในช่วงที่มีการระบาดโรคไวรัสโคโรน่าเกิดขึ้นและดูเหมือนว่าสถานการณ์ในตอนนี้ก็ดีอยู่แล้ว ผมได้ยินเกี่ยวกับหอการค้าไทย ผมอยากรู้ว่ากระทรวงนี้ให้ความช่วยเหลือเกี่ยวกับการแก้ปัญหาหรือการสนับสนุนให้มีกลยุทธ์อะไรที่จะช่วยให้เศรษฐกิจไทยดีขึ้นในช่วงที่มีสถานการณ์ที่ดีขึ้นจากโรคระบาดไวรัสโคโรน่าในตอนนี้ครับ ก็ดูเหมือนว่าหอการค้าไทยจะพยายามช่วยเหลือเศรษฐกิจอยู่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sumniang

หอการค้าไทยได้มีการสนับสนุนให้มีการดำเนินการตามยุทธศาสตร์ใน 2 ประเด็นหลักครับ ก็คือประเด็นแรกพูดถึงเกี่ยวกับการต่อต้านคอร์รัปชันซึ่งเป็นปัญหาพื้นฐานที่บั่นทอนเศรษฐกิจและสังคมอย่างมาก ถือว่าเป็นเรื่องเร่งด่วนที่สุดที่จำเป็นต้องจัดการแก้ไขอย่างเร่งด่วนที่ทุกฝ่ายต้องช่วยแก้กันครับ ส่วนเรื่องที่ 2 เป็นการลดความเหลื่อมล้ำ ให้มีการกระจายรายได้ของประเทศนั่นเอง

2020.04.16 14:25

บีม

ช่วยทำให้เศรษฐกิจของประเทศน่าลงทุนมากขึ้นและทำให้การลงทุนมีความสุจริตด้วย ถ้าหากประเทศไทยทำตามที่หอการค้าบอกผมมั่นใจเลยครับว่า ไม่ว่าประเทศไหนก็อยากจะเข้ามาลงทุนกับประเทศนี้แน่นอนครับ และยิ่งมีการลงทุนมากมันก็เป็นเรื่องที่แน่นอนมากที่สุดที่เศรษฐกิจจะดีขึ้นจนถึงขั้นรุ่งเรื่องได้แน่นอนเลยครับผม ซึ่งคนประเทศนั้นคงจะมีการพัฒนาชีวิตมากขึ้นด้วย

2020.11.24 8:0

รสินทรา

ตอนนี้หอการค้าไทยคงต้องเครียดมากเลยนะคะ เพราะว่าตอนนี้อะไรๆในบ้านเราก็ดูแย่ลงเรื่อยๆคะ ตอนนี้เรื่องส่งออกก็ไม่สามารถส่งออกได้ สินค้าภายในบ้านเราเองก็แย่คะ คนที่เลี้ยงกุ้งตอนนี้ก็ยะงได้รับผลกระทบอีก หอการค้าไทยคงต้องรับลงมือมาช่วยเหลือโดยด่วนแล้วละคะ ไม่อย่างนั้นถ้าปล่อยให้เป็นแบบนี้ต่อๆไปเราว่าจะนักว่าเดิมนะคะ

2020.12.29 5:51

ฉิงฉิง

เอาจริงๆเราไม่รู้เลยว่าหอการค้าไทยคืออะไร เรารู้จักแต่มหาวิทยาลัยหอการค้าเท่านั้นอ่ะ 5555 ไม่ทราบว่าจขกท. อยากรู้ไปทำไมกันหรอคะ จะลงทุนทำธุรกิจอะไรหรือเปล่า ?? ขอโทษนะคะที่อาจจะตอบกวนๆไปสักหน่อย เราเองก็อยากจะรู้ความหมายจริงๆเหมือนกันว่ามันหมายความว่ายังไง จากที่อ่านความคิดเห็นด้านบนมาก็ยังไม่เข้าใจความหมายอยู่ดี

2021.02.27 9:49

bunnie

พูดง่ายๆเลยคือ สถาบันเอกชนที่กลุ่มบุคคลจัดตั้งขึ้น เพื่อทำหน้าที่เป็นองค์กรส่งเสริมการค้า อุตสาหกรรม เกษตรกรรม การเงิน และเศรษฐกิจ ... (อันนี้แอบไม่รู้เหมือนแต่ไปหาข้อมูลมา5555) ถ้าจขกทอยากรู้ก็ติดต่อไปที่นั่นเลยสิค่ะ จะได้ได้คำตอบมากขึ้น ถ้าจขกทกำลังลงทุนหรือทำธุรกิจอยู่เราว่าเค้าน่าจะมีที่ปรึกษาที่สามารถให้คำแนะนำกับคุณได้นะคะ

2021.12.14 15:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน

ก่อนลาออกจากที่เดิม ไปเริ่มที่ใหม่ เราควรเคลียร์อะไรให้เรียบร้อยก่อนบ้างครับ

All (การจ้างงาน)

ข้อดีข้อเสียของการเป็นลูกจ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,All (การจ้างงาน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

งานพาร์ทไทม์คืออะไร

All (การจ้างงาน)

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

All (เศรษฐกิจ)

MUJI ไทย รายได้ เท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี