Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีภาษีลดราคาสำหรับประกันสุขภาพไหมครับ

คนอยากรู้นะครับว่าทางรัฐบาลออกความช่วยเหลือเกี่ยวกับเรื่องของภาษีในการใช้เรามีแรงจูงใจมากขึ้นที่จะดูแลสุขภาพ รายการลดหย่อนภาษีให้กับเราเกี่ยวกับเรื่องของการทำประกันสุขภาพมากขึ้นไหมครับ เดี๋ยวนี้เนื่องจากสภาพความเจ็บป่วยจากโคโรน่าที่เกิดขึ้นทำให้ผู้คนไม่ค่อยอยากจะใช้เงินกัน ยิ่งเป็นการทำประกันแล้วก็ไม่มีใครอยากจะจ่ายเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bhakdi

มีแรงจูงใจเพื่อช่วยให้ประชาชนดูแลสุขภาพมากขึ้นครับ โดยการเพิ่มวงเงินหลักลดหย่อนค่าเบี้ยประกันภัยสุขภาพ ในการคํานวณภาษีเงินได้บุคคลธรรมดา การที่จ่ายจริงเพิ่มขึ้นจากไม่เกิน 15,000 บาทเป็นไม่เกิน 25,000 บาท แต่รวมกันกับค่าเบี้ยประกันชีวิตและเงินฝากประเภทสงเคราะห์ชีวิตต้องไม่เกิน 1 แสนบาทนะครับ เพื่อกระตุ้นให้ผู้คนทำประกันสุขภาพมากขึ้นครับ

2020.04.05 12:4

แบงค์

ก่อนหน้านี้เห็นว่ามีนะครับและก็ที่เห็นคนใช้มากก็เป็นแบบที่คอมเม้นคุณBhakdiบอกไว้อ่าครับ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจนะครับมีการลดหย่อนภาษีไหม แต่ที่ผมทราบแน่เลยคือช่วงนี้มีโปรประกันสุขภาพลดราคาเยอะมากครับ แถมแต่ละโปรนี้น่าซื้อมากครับ ผมว่าตอนนี้คนคงไม่สนเรื่องการลดภาษีแล้วละครับเพราะหลายๆโปรนี้มีแต่ราคาที่เอื้อมถึงกันทั้งนั้นเลยครับ

2020.11.25 6:11

อนันต์

ปกติแล้วประกกันสุขภาพเราสามรถนำไปลดหย่อนภาษีได้อยู่แล้วนะครับ มีหลายเจ้าให้เราสามารถเลือกทำได้เลยนะครับ หลายคนที่ซื้อประกันชีวิตให้กับคนในบ้านอาจไม่เคยขอลดหย่อนนะครับ ยังไงถ้ายังไงถ้าปีนี้ขอลดหย่อนก็รองๆคุยเรื่อวนี้กับทางเจ้าหน้าที่ก่อนนะครับ ผมว่าเงินที่ได้คืนก็เข้าท่าดีนะครับถึงแม้อาจจะได้ไม่มากแต่ผมก็ว่ายังดีนะครับ

2020.12.29 7:45

Judy

ถ้าจขกทสนใจเกี่ยวกับว่าเราจะมีวิธีลดภาษี อยากบอกว่ามีเยอะเลยค่ะ นอกจากการทำประกันสุขภาพหรือประกันต่างๆแล้ว ถ้าจขกทชอบที่จะบริจาคอันนี้เราก็สามารถที่จะเอาไปลดหย่อนได้ หรือถ้ามีลูกหรือคู่สมรสอันนี้ก็สามารถเอาไปลดหย่อนได้ จริงๆมีตอนนี้มีโครงการช้อปดีมีคืนอีก สำหรับคนที่ต้องเสียภาษีทำให้ช่วยประหยัดและลดภาษีไปได้เยอะเลยนะ

2021.02.28 0:55

BEBE

ถ้ามีประกันแล้วรู้สึกว่าเป็นภาระก็อย่าไปทำเลยค่ะจขกท เพราะประกันสุขภาพยังไงก็ไม่ได้เงินคืนเป็นประกันที่ทำแล้วเสียเงินไปเลย แต่ถ้ามันได้ใช้มันก็คุ้ม ถ้าจขกทอยากจะได้เงินคืนก็แนะนำให้ไปทำประกันชีวิตจะดีกว่านะคะ เพราะว่าเขาก็มีเงินปันผลให้เราทุกปี อยู่จนครบสัญญาก็มีเงินคืนให้ แต่ว่าจะคุ้มครองแค่ในเรื่องชีวิตของเราเท่านั้นค่ะ

2021.12.17 11:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ่ายภาษี)

ผมเปิดบริษัทครับเเล้วก็จ้างบัญชี เเต่บัญชีไม่เเจ้งว่ามีการยีดการชำระภาษี

All (การจ่ายภาษี)

ถ้าตกงานยังต้องเสียภาษีอยู่มั้ย?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),การจัดการเงิน

ใครทราบประกาศ ลดหย่อนส่งเงินประกันสังคม 3 เดือน

เปลี่ยนงาน,ตัวช่วยชำระหนี้

กระทรวงการคลังช่วยเหลือเราอย่างไรคะ

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

การช่วยเหลือผู้ประกอบการการจ้างงานอย่างไรคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี