Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีแบบประกันรถยนต์ระยะสั้นไหม

ฉันอยากทราบว่าบริษัทประกันมีบริการประกันรถยนต์แบบระยะสั้นไหมเพราะว่าฉันมีรถยนต์อยู่คันหนึ่งแต่ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ฉันทำประกันแค่พรบเท่านั้นเพราะฉันเห็นว่าในเมื่อรถไม่ค่อยได้ใช้ทำไมต้องทำประกันจ่ายเงินเป็นปีด้วยตอนนี้ฉันต้องการใช้รถเพื่อไปเที่ยวต่างจังหวัดกับครอบครัวฉันไม่ทราบว่าจะมีบริษัทที่ให้ทำประกันแบบระยะสั้นหรือไม่คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chongrak

มีครับ เดี๋ยวนี้มีให้บริการประกันแบบระยะสั้นด้วยครับเพื่อช่วยให้ผู้ใช้บริการสามารถได้รับประโยชน์จากความคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นซึ่งเราไม่จำเป็นต้องทำประกันแบบจ่ายเงินเป็นปีซึ่งช่วยให้เราประหยัดเงินได้มากในกรณีผู้ที่ไม่ค่อยได้ใช้รถบ่อยครับ ซึ่งคุณสามารถสอบถามข้อมูลบริษัทประกันได้ทุกบริษัทครับ

2020.07.30 14:18

ภานุพง

มีครับ คุณเจ้าของกระทู้สามารถเข้าไปทำการซื้อประกันชั่วคราวที่บริษัทได้เลยครับ หรืออีกวิธีหนึ่งคือซื้อหรือทำประกันผ่านทางออนไลน์ได้นะครับถ้าไม่สะดวกไปจริงๆ แต่ถ้าสะดวกแนะนำไปที่บริษัทโดยตรงจะดีกว่าเพราะเราจะได้รับข้อมูลที่ละเอียดมากกว่าและสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มได้ด้วยครับหรือไม่ก็สามารถปรึกษากับทางบริษัทได้เลยครับ

2020.11.29 13:47

หริศ

ประกันแบบนี้เป็นที่นิยมครับ ส่วนใหญ่คนที่ทำประกันแบบนี้เขาจะมี ประกันชั้น3อยู่แล้วครับ แล้วเวลาเดินทางเขาอยากคุ้มครองเพิ่มก็ซื้อเป็นรายวันเอาครับ การคุ้มครองจะเทียบเท่ากับประกันชั้น1เลยครับ ถือว่าเป็นทางเลือกของคนที่งบน้อยๆครับ ช่วงปีใหม่นี้ก็น่าสนใจซื้อประกันแบบนี้นะครับถ้าใครคิดจะเดินทางกลับบ้านครับ

2020.12.31 3:33

สาหร่ายทะเล

ถ้าคุณอยากรู้ราคาประกันแบบระยะสั้นสามารถเสริช์ไปในกูเกิ้ลได้นะคะ เมื่อกี้เราเจออยู่เว็บไซต์นึง ของTQMมีตั้งแต่ราคา 555 บาท ไปจนถึง 699 บาทค่ะ ราคานี้จะแบ่งตาม ประกันชั้น2+และ3+ค่ะ และสามารถทำประกันผ่านเว็บไซต์นี้ได้เลยนะคะไม่ต้องเดินทางไปบริษัทประกันค่ะช่วงนี้โควิดยังไม่หายดีไม่ควรเดินทางไปที่ไหนนะคะ

2021.02.22 13:9

Ying

อยากรู้จังว่าจขกท. จะซื้อประกันรถยนต์ระยะสั้นไปทำไม ก็แค่ไม่ค่อยได้ใช้รถจริงๆแล้วเดี๋ยวประกันแบบเต็มรูปแบบปกติค่าเบี้ยก็ไม่ได้แพงเท่าไหร่ล่ะคะ แล้วประกันระยะสั้นแบบที่คุณถามหาเนี่ยใครช่วยบอกหน่อยได้ไหมว่ามันเป็นประกันแบบเดียวกันกับประกันรถยนต์แบบเปิดปิดหรือเปล่า เพราะว่าถ้าเป็นแบบนั้นก็เสี่ยงที่คุณจะลืมก็ได้นะ ลืมที่จะแจ้งประกันเมื่อเอารถออกไปใช้ไง

2021.05.18 15:16

สีแด๊งแดง

ใครที่มีรถยนต์แต่ไม่ค่อยได้ใช้จะหันไปทำประกันภัยรถยนต์แบบเปิด-ปิดก็ดีนะคะ ใช้รถแค่ไหนก็จ่ายค่าเบี้ยประกันภัยเท่านั้น เพียงแค่อย่าลืมเปิดแอพเมื่อจะไช้รถและอย่าลืมปิดแอพเมื่อหยุดการใช้รถแล้วก็แล้วกันนะคะ ไม่อย่างนั้นต้องจ่ายเงินค่าเบี้ยประกันมากกว่าที่คุณใช้ไปอย่างแน่นอน แบบไหนดีกับเราและรถก็เลือกแบบนั้นล่ะค่ะ

2021.05.23 14:57

ทิวลิป

แนะนำให้หาข้อมูลประกันรถยนต์จากบริษัทนี้ค่ะ ไทยวิวัฒน์ประกันภัย หลายคนอาจจะมองว่าเป็นน้องใหม่นะคะ เขาก็เปิดมาหลายปีแล้วเป็นบริษัทประกันที่เชื่อถือได้ เห็นว่ามีประกันรถยนต์แบบเปิดปิด ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะว่าเป็นยังไงแต่คิดว่าคงจะต่างจากประกันรถยนต์แบบระยะยาวทั่วไป ถ้าอยากเรียนอยากลองอะไรใหม่ๆไม่ซ้ำเดิมก็ลองดูได้นะคะ

2021.07.26 6:48

P'Yai

มีอยู่แล้วครับประกันรถยนต์ระยะสั้น แต่มันไม่เหมาะกับคุณนะครับ คือถ้าคุณมีรถของตัวเอง ยังไงก็เหมาะกับประกันรถยนต์รายปี หรือไม่ก็ลองใช้ประกันรถยนต์แบบเปิดปิดดูก็ได้อันนี้มาใหม่ช่วยให้ประหยัดดี แต่ประกันรถยนต์ระยะสั้นที่คุ้มครองแค่ 1 อาทิตย์ 1 เดือน แล้วแต่เราจะเลือก อันนี้มันเหมาะกับคนที่ไปเช่ารถมาขับนะครับ

2021.09.13 5:5

Julee

@ k . สาหร่ายทะเล เราสนใจค่ะที่คุณแนะนำเพราะ ราคาถูกมาก....ขอข้อมูลเพิ่มเติมทีนะคะ แต่กังวลว่าถ้าซื้อผ่านเว็ปแล้วรายละเอียดบางอย่างที่เราไม่เข้าใจเราจะถามตัวแทนได้ยังงัยดีคะ?? แล้วสงสัยอีกเรื่องนึงเหมือนกันว่า แบบนี้ถ้าเกิดรถเรามีปัญหาที่ต้องเคลมแบบนี้เราจะติดต่อตัวแทนได้ทางไหนบ้างอ่ะคะ เพราะไม่เคยซื้อผ่านเว็ปเลย

2021.12.27 12:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี