Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เจ้าของธุรกิจต้องใช้เอกสารอะไรในการสมัคร

ป้ามีบริษัทเกี่ยวกับการท่องเที่ยวตอนนี้ได้รับผลกระทบจากโรคระบาดCovid -19 ไม่มีลูกค้าเลยแต่ป้ามีลูกน้องหลายคนที่ต้องดูแลจะปล่อยให้พวกเขาอยู่อย่างลำบากก็ไม่ได้เพราะว่าแต่ละคนก็ทำงานกับป้ามาหลายปีแล้วป้าต้องการเงินเพื่อมาช่วยพวกเขาให้ผ่านปัญหานี้ไปให้ได้ป้าต้องการทราบเกี่ยวกับการขอสินเชื่อขอ UOB I Cashว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Annan

ป้าเป็นคนดีคนหนึ่งนะคะหนูขอชมเชยด้วยใจจริง ลูกน้องของป้าคงรักป้ามากที่ป้าปฏิบัติกับเขาด้วยความรักเเละความห่วงใย ป้าเป็นเจ้าของธุรกิจสามารถขอสินเชื่อ UOB I Cash โดยใช้เอกสาร สำเนาบัตรประชาชน สำเนาหนังสือรับรองการจดทะเบียนการค้า,หรืทะเบียนบริษัท สำเนาบัญชีธนาคารส่วนตัวย้อนหลัง 6เดือน แล้วสำเนาหน้าบัญชีสำหรับโอนเงินด้วยค่ะ

2020.08.05 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Reward Cards บัตรที่ให้คะแนนแม้จะแค่กินข้าวนอกบ้าน

สำหรับคนที่ชอบสะสมคะแนน บัตรนี้เหมาะมากเพราะคุณจะได้คะแนนสะสมถึง5เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร citi Rewards ในหมวดร้านอาหาร ,ท่องเที่ยว ถ้าใช่จ่ายผ่านบัตรนี้ในเดือนเกิดจะได้รับคะแนนพิ่มถึง7เท่า และเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์800บาทต่อสลิปเชลล์ได้รับเครดิตคืน2%. เขาแจกคะแนนมากจริงๆ ใช้จ่ายทุก25บาทรับ1คะแนน.

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีโปรแกรมแบ่งชำระ

มีนะแบ่งชำระ 0% ของบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ด เราก็ใช้อยู่ ส่วนใหญ่จะใช้ที่เกี่ยวกับสุขภาพ เพราะว่าค่าใช้จ่ายบางครั้งมันก็สูงเหมือนกัน เลยเลือกผ่อนชำระนาน 10 เดือน ใช้ได้ที่โรงพยาบาลหรือศูนย์การรักษาเกือบ 200 แห่งนะ เป็นส่วนลดก็มี 30-60% อย่างเช่น โปรแกรมตรวตจสุขภาพ ค่าห้องผู้ป่วย ค่ารถพยาบาลฉุกเฉินซึ่งบางที่ให้ใช้ได้ฟรี1ครั้งด้วย เกี่ยวกับการทำฟันก็มีนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ทำสปาก็แบ่งชำระได้

เรื่องการแบ่งชำระผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหรอคะ ของพี่จะใช้เป็นส่วนลดบ้างหรือแบ่งชำระบ้างที่ Clarins Skin Spa ค่ะ มีเป็นส่วนลดการซื้อบริการทำทรีทเมนท์ 30% แต่มีอย่างอื่นด้วยนะ ถ้าจะแบ่งชำระก็เลือกได้ 4 , 6 หรือสูงสุด 10 เดือน และใช้ที่ King Power ได้ด้วยสำหรับยอดใช้จ่าย 10,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิป คุณต้องเช็คดูก่อนนะว่าหมดโปรโมชั่นหรือยัง หรือไม่แน่อาจจะมีอย่างอื่นเพิ่มมาก็ได้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหมาะซื้อของออนไลน์

เรืองที่ซื้อของออนไลน์ผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด แล้วได้คะแนนเยอะ มันก็จริงอยู่นะ ก็ปกติน่ะ 25 บาท ได้ 1 คะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด ถูกปะ แต่บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ได้คะแนนเพิ่ม 5 เท่า ถ้าเกิดซื้อของผ่าน Lazada,Shopee และ Rabbit LINE Pay ก็จะเป็น 25 บาท ได้ 5 คะแนน ประมาณนี้ ถ้าซื้อในเดือนเกิดนี่ ได้เพิ่มเป็น 7เท่านะ ถ้าซื้อออนไลน์บ่อยก็คุ้ม แต่ถ้าไม่ ตัวใครตัวมันครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

สามารถสมัครสินเชื่อใจดี ITTP ได้ที่ไหนบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ไอทีทีพี

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

คะแนนสะสม citi thank you rewards แลกอะไรได้บ้าง?

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เอกสารที่ต้องใช้ประกอบสมัครบัตรเครดิตของชาวต่างชาติมีอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดกดเงินสดได้ไหมครับ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำไมได้วงเงินน้อยจัง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากทราบข้อดีและข้อเสีย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี