Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของผู้กู้ที่เป็นเจ้าของกิจการ

ฉันมีอาชีพขายของชำอยู่ที่บ้านในช่วงนี้ขายของไม่ได้เลยฉันมีค่าใช้จ่ายแต่ละเดือนเยอะมากยิ่งมาเป็นแบบนี้อีกถึงแม้ว่าฉันจะได้รับเงินเยียวยาจากรัฐบาลแล้วก็ตามฉันไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว ฉันสนใจสมัครสินเชื่อบุคคล Speedy Loan เพื่อเอาเงินส่วนนั้นมาใช้จ่ายฉันไม่ทราบว่าอาชีพอย่างฉันสามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Supichaya

ในช่วง เกิดโรคระบาดโควิด ทุกคนมี ปัญหาเดือดร้อนเรื่องเงินมากบางคนก็ไม่มีทางออกสำหรับค่าใช้จ่ายในแต่ละวัน ซึ่งฉันเองก็เป็นคนหนึ่งด้วยฉันได้ขอสินเชื่อส่วนบุคคลSpeedy Loan ซึ่งคุณสมบัติของผู้ที่ขอสินเชื่อที่มีธุรกิจส่วนตัวต้องมีอายุตั้งแต่ 20 - 60 ปี มีรายได้ขั้นต่ำ 30,000 บาท และมีหมายเลขโทรศัพท์ที่บ้านหรือที่ทำงานที่สามารถติดต่อได้ค่ะ

2020.08.21 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Reward Cards บัตรที่ให้คะแนนแม้จะแค่กินข้าวนอกบ้าน

สำหรับคนที่ชอบสะสมคะแนน บัตรนี้เหมาะมากเพราะคุณจะได้คะแนนสะสมถึง5เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร citi Rewards ในหมวดร้านอาหาร ,ท่องเที่ยว ถ้าใช่จ่ายผ่านบัตรนี้ในเดือนเกิดจะได้รับคะแนนพิ่มถึง7เท่า และเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์800บาทต่อสลิปเชลล์ได้รับเครดิตคืน2%. เขาแจกคะแนนมากจริงๆ ใช้จ่ายทุก25บาทรับ1คะแนน.

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีโปรแกรมแบ่งชำระ

มีนะแบ่งชำระ 0% ของบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ด เราก็ใช้อยู่ ส่วนใหญ่จะใช้ที่เกี่ยวกับสุขภาพ เพราะว่าค่าใช้จ่ายบางครั้งมันก็สูงเหมือนกัน เลยเลือกผ่อนชำระนาน 10 เดือน ใช้ได้ที่โรงพยาบาลหรือศูนย์การรักษาเกือบ 200 แห่งนะ เป็นส่วนลดก็มี 30-60% อย่างเช่น โปรแกรมตรวตจสุขภาพ ค่าห้องผู้ป่วย ค่ารถพยาบาลฉุกเฉินซึ่งบางที่ให้ใช้ได้ฟรี1ครั้งด้วย เกี่ยวกับการทำฟันก็มีนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ทำสปาก็แบ่งชำระได้

เรื่องการแบ่งชำระผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหรอคะ ของพี่จะใช้เป็นส่วนลดบ้างหรือแบ่งชำระบ้างที่ Clarins Skin Spa ค่ะ มีเป็นส่วนลดการซื้อบริการทำทรีทเมนท์ 30% แต่มีอย่างอื่นด้วยนะ ถ้าจะแบ่งชำระก็เลือกได้ 4 , 6 หรือสูงสุด 10 เดือน และใช้ที่ King Power ได้ด้วยสำหรับยอดใช้จ่าย 10,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิป คุณต้องเช็คดูก่อนนะว่าหมดโปรโมชั่นหรือยัง หรือไม่แน่อาจจะมีอย่างอื่นเพิ่มมาก็ได้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหมาะซื้อของออนไลน์

เรืองที่ซื้อของออนไลน์ผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด แล้วได้คะแนนเยอะ มันก็จริงอยู่นะ ก็ปกติน่ะ 25 บาท ได้ 1 คะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด ถูกปะ แต่บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ได้คะแนนเพิ่ม 5 เท่า ถ้าเกิดซื้อของผ่าน Lazada,Shopee และ Rabbit LINE Pay ก็จะเป็น 25 บาท ได้ 5 คะแนน ประมาณนี้ ถ้าซื้อในเดือนเกิดนี่ ได้เพิ่มเป็น 7เท่านะ ถ้าซื้อออนไลน์บ่อยก็คุ้ม แต่ถ้าไม่ ตัวใครตัวมันครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

สามารถสมัครสินเชื่อใจดี ITTP ได้ที่ไหนบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ไอทีทีพี

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

คะแนนสะสม citi thank you rewards แลกอะไรได้บ้าง?

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เอกสารที่ต้องใช้ประกอบสมัครบัตรเครดิตของชาวต่างชาติมีอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดกดเงินสดได้ไหมครับ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำไมได้วงเงินน้อยจัง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากทราบข้อดีและข้อเสีย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี