Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วงเงินกู้สูงสุดเท่าไร

ผมกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับสินเชื่อส่วนบุคคลเพราะเห็นว่าสินเชื่อประเภทนี้ผู้ขอกู้ไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกันและผมเห็นว่าสินเชื่อส่วนบุคคลSpeedy Loan น่าสนใจเพราะของ่ายและได้รับการอนุมัติเร็วด้วยผมจำเป็นต้องการเงินจำนวนหนึ่งซึ่งเป็นจำนวนที่เยอะพอใช้ได้แต่ผมไม่ทราบว่าสินเชื่อนี้จะอนุมัติวงเงินสูงสุดเท่าไรครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปีติ

ผมเห็นด้วยครับ หลายคนในทุกวันนี้ได้รับความเดือดร้อนจากโรคระบาดโควิด ซึ่งพวกเขาเหล่านั้น ต้องหาทางเพื่อหาเงินมาจุนเจือครอบครัวการขอสินเชื่อก็เป็นแนวทางหนึ่งที่สามารถช่วยพวกเขาได้สำหรับสินเชื่อส่วนบุคคลSpeedy Loan เพราะเป็นสินเชื่อหนึ่งที่ขอบกูง่ายอนุมัติเร็ว และอนุมัติวงเงินห้าเท่าของรายได้เฉลี่ยต่อเดือนและไม่เกินสามล้านบาทครับ

2020.08.28 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Reward Cards บัตรที่ให้คะแนนแม้จะแค่กินข้าวนอกบ้าน

สำหรับคนที่ชอบสะสมคะแนน บัตรนี้เหมาะมากเพราะคุณจะได้คะแนนสะสมถึง5เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร citi Rewards ในหมวดร้านอาหาร ,ท่องเที่ยว ถ้าใช่จ่ายผ่านบัตรนี้ในเดือนเกิดจะได้รับคะแนนพิ่มถึง7เท่า และเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์800บาทต่อสลิปเชลล์ได้รับเครดิตคืน2%. เขาแจกคะแนนมากจริงๆ ใช้จ่ายทุก25บาทรับ1คะแนน.

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีโปรแกรมแบ่งชำระ

มีนะแบ่งชำระ 0% ของบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ด เราก็ใช้อยู่ ส่วนใหญ่จะใช้ที่เกี่ยวกับสุขภาพ เพราะว่าค่าใช้จ่ายบางครั้งมันก็สูงเหมือนกัน เลยเลือกผ่อนชำระนาน 10 เดือน ใช้ได้ที่โรงพยาบาลหรือศูนย์การรักษาเกือบ 200 แห่งนะ เป็นส่วนลดก็มี 30-60% อย่างเช่น โปรแกรมตรวตจสุขภาพ ค่าห้องผู้ป่วย ค่ารถพยาบาลฉุกเฉินซึ่งบางที่ให้ใช้ได้ฟรี1ครั้งด้วย เกี่ยวกับการทำฟันก็มีนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ทำสปาก็แบ่งชำระได้

เรื่องการแบ่งชำระผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหรอคะ ของพี่จะใช้เป็นส่วนลดบ้างหรือแบ่งชำระบ้างที่ Clarins Skin Spa ค่ะ มีเป็นส่วนลดการซื้อบริการทำทรีทเมนท์ 30% แต่มีอย่างอื่นด้วยนะ ถ้าจะแบ่งชำระก็เลือกได้ 4 , 6 หรือสูงสุด 10 เดือน และใช้ที่ King Power ได้ด้วยสำหรับยอดใช้จ่าย 10,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิป คุณต้องเช็คดูก่อนนะว่าหมดโปรโมชั่นหรือยัง หรือไม่แน่อาจจะมีอย่างอื่นเพิ่มมาก็ได้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหมาะซื้อของออนไลน์

เรืองที่ซื้อของออนไลน์ผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด แล้วได้คะแนนเยอะ มันก็จริงอยู่นะ ก็ปกติน่ะ 25 บาท ได้ 1 คะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด ถูกปะ แต่บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ได้คะแนนเพิ่ม 5 เท่า ถ้าเกิดซื้อของผ่าน Lazada,Shopee และ Rabbit LINE Pay ก็จะเป็น 25 บาท ได้ 5 คะแนน ประมาณนี้ ถ้าซื้อในเดือนเกิดนี่ ได้เพิ่มเป็น 7เท่านะ ถ้าซื้อออนไลน์บ่อยก็คุ้ม แต่ถ้าไม่ ตัวใครตัวมันครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

สามารถสมัครสินเชื่อใจดี ITTP ได้ที่ไหนบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ไอทีทีพี

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

คะแนนสะสม citi thank you rewards แลกอะไรได้บ้าง?

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เอกสารที่ต้องใช้ประกอบสมัครบัตรเครดิตของชาวต่างชาติมีอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดกดเงินสดได้ไหมครับ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำไมได้วงเงินน้อยจัง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากทราบข้อดีและข้อเสีย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี