Forum
แก้ไขล่าสุด: 

งานอาชีพที่ทำอยู่มีผลต่อคุณสมบัติการสมัครบัตรเครดิคที่เราสมัครไหมครับ

อยากเปลี่ยนจากการทำงานประจำและมีธุรกิจส่วนตัวแต่อยากสมัครบัตรเครดิตเพิ่มจากที่มีอยู่ควรสมัครก่อนลาออกจากงานประจำดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Charoen

คิดว่ามีผลกระทบอยู่เหมือนกันนะครับจึงอยากจะแนะนำให้สมัครบัตรเครดิตเพิ่มก่อนออกจากงานนะ เพราะงานประจำเงินเดือนแน่นอนก็จะทำให้เงินเข้าออกในบัญชีเรียงกันสวยงามและเป็นมั่นใจของธนาคารที่จะอนุมัติให้คุณสามารถมีบัตรเครดิตเพิ่มได้ แต่ถ้าคุณไม่ได้ทำงานประจำแล้วความน่าเชื่อถือทางการเงินของคุณจะลดน้อยลงไป

2019.08.01 18:0

วานี

ถ้าคุณเคยสมัครบัตรเครดิตแล้วมีการชำระที่ดีก็จะมีผลต่อการสมัครบัตรเครดิตใบต่อไปค่ะ คือคุณจะมีเครดิตทางการเงินที่ดีน่าเชื่อถือต่อธนาคารนั้นๆและจะเป็นใบเบิกทางให้คุณสามารถทำธุรกรรมต่างๆทางการเงินได้สะดวกมากขึ้นแต่จะเป็นอย่างนั้นได้คุณต้องพยายามใช้บัตรเครดิตอย่างมีวินัยและชำระตรงตามกำหนดเวลาไม่บกพร่องหรือติดค้าง

kiadtisak

การลาออกจากงานประจำแล้วไปสมัครบัตรเครดิตทีหลังอาจจะได้รับการอนุมัติยากกว่าค่ะ เพราะไม่มีความน่าเชื่อถือมากพอให้กับธนาคาร แต่ก็สามารถทำได้ด้วยการคงไว้ซึ่งประวัติที่ดีทางการชำระค่าบัตรเครดิตของคุณและจำนวนเงินคงเหลือในหน้าบัญชีแต่จะไม่มีหนังสือรับรองรายได้จากที่ทำงานของคุณเท่านั้นที่จะมายืนยันเพื่อสร้างความน่าเชื่อถือให้กับคุณ

นัยนา

ตอนนี้ได้เงินเดือนที่เท่าไรเหรอคะ เราว่าเอารายเงินเงินเดือนตัวนี้ไปทำบัตรเครดิตก่อนที่จะออกจากงานก่อนดีดว่าคะ เหมือ่ทรี่เพื่อนๆบอกคะถ้าออกงานแล้วไม่มีอะไรมารับรองรายได้เราเราจะแย่เอานะคะ จะขอสินเชื่อหรือจะขอทำบัตรเครดิตตอนนี้ทำได้รีบๆไปทำเลยคะ เดียวถ้าใกล้ออกจางานเขาจะโทรมาเชคที่ทำงานอีกจะแย่เอานะคะ

2020.04.17 10:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต)

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี