Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานส่วนตัวอยากกู้เงินซื้อบ้านเป็นไปได้ไหม ใครๆก็อยากมีบ้าน?

ธนาคารจะเชื่อถือเราไหมถ้าไม่มีบริษัทหรือเอกสารรับรองรายได้มายืนยันการขอสินเชื่อซื้อบ้าน เพราะเห็นไม่ค่อยแร่ใจสักเท่าไหร่อยากถามดู

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanarat

เป็นไปได้แต่ก็ไม่ง่ายนะ เพราะอะไรถึงบอกว่าไม่ง่าย ก็เพราะว่าการขอสินเชื่อกู้ซื้อบ้านนั้นยุ่งยากร้องการเอกสารมากมายมายืนยันสถานะทางการเงินของเราและสร้างความเชื่อมั่นต่อธนาคาร การทำงานส่วนตัวนั้นคุณจะมีเอหสารมายืนยันน้อยมากนอกจากหน้าบัญชีเงินฝากและอาจจะมีแหล่งที่มาของรายได้ ต่างจากคนทำงานประจำเป็นลูกจ้างที่จะมีหนังสือรับรองรายได้จากบริษัท

2019.08.01 18:0

Hailee

เงินเข้าออกบัญชีต้องสวยดูดีมีเงินเหลือ สวยในที่นี้คือยังไง ก็คือในบัญชีของคุณต้องมีเงินเข้าออกทุกเดือนอย่างสม่ำเสมอ และมียอดเงินคงเหลือในบัญชีในจำนวนมากพอ และคุณอาจจะเคยมีเครดิตที่ดีจากการขอสินเชื่ออื่นๆมาแล้ว เช่น สินเชื่อเพื่อการซื้อรถ นี่ก็ทำให้ธนาคารอนุมัติง่ายขึ้นเมื่อตรวจสอบดูประวัติการเงินที่ดีของคุณ

Arisa

ถ้าเป็นธุรกิจที่มีการจดทะเบียนก็ไม่ยากเท่าไหร่ ก็คือธุรกิจของคุณมีเอกสารการจดทะเบียนก่อตั้งเป็นบริษัทเรียบร้อยแน่นอนก็จะมีเอกสารมายืนยันรายได้ของคุณเพิ่มมาอีกก็จะทำให้การขอสินเชื่อได้รับอนุมัติง่ายมากขึ้นไปอีกขั้น แต่ถ้าธุรกิจส่วนตัวของคุณไม่ใหญขนาดนั้นเป็แค่ธุรกิจเล็กๆก็ยากอยู่นะ

Aom

ขอเล่าจากประสบการณ์ของผมเองนะครับ ผมประกอบอาชีพอิสระเปิดบัญชี ธอส. ฝากประจำสินเคหะฝากเท่ากันทุกเดือน เป็นเวลา 2ปีขาดส่งได้ไม่เกิน2ครั้ง (เดือนต่อไปก็ต้องฝาก2เท่า) ครบกำหนด สามารรถกู้ได้ 80เท่าของยอดเงินฝาก(ในแต่ละเดือน)ตั้งแต่ 1000-25000 บาทตอนนี้ ก็ส่งดาวน์คอนโดอยู่อีก2ปีเสร็จครับ สรุปคือคุณสามารถมีบ้านเป็นของตัวเองได้ครับ

2020.04.17 10:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี