Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การวางแผนทำธุรกิจต้องคำนึงถึงเรื่องอะไรบ้าง อยากรู้ว่าจะยุ่งยากเกินไปไหม?

นอกจากวางแผนการเงินต้องวางแผนเรื่องอะไรอีกบ้าง เพราะคิดว่าคงไม่ใช่เรื่องง่ายๆแต่ก็อยางลองมีธุรกิจตัวเองดู?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nisarra

ไปปรึกษาเจ้าหน้าที่ธนาคารให้ช่วยแนะนำก็ดีค่ะ นี่คงเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด เพราะการแข่งขันที่สูงธนาคารหลายแห่งก็อยากได้ลูกค้ากันทั้งนั้น การที่เราไปปรึกษาเขาก็ดีเขาจะอนะนำให้ว่าเราต้องมีเอกสารอะไรบ้าง ต้องเริ่มเดินบัญชีอย่างไร เขาจัช่วยให้ทุกอย่างมันง่ายขึ้นเองแหละ

2019.08.01 18:0

อรรถสิทธิ์

การทำธุรกิจเกี่ยวข้องกับการใช้ชีวิตทุกอย่างของเราวางแผนให้ดีนะคะ หลายคนเลือกการทำธุรกิจเพื่อชีวิตที่ดีขึ้น ถ้าอย่างนั้นถ้าอยากให้เป็นไปตามความต้องการก็ต้องของคุณ ก็ต้องทำตามแผนที่วางไว้ คุณต้องทำให้ธุรกิจของคุณได้ผลประโยชน์ทุกอย่าง คือ ได้เงิน ได้สุขภาพ ได้มีเวลา ได้มีความสุข

Ubol

ต้องสมดุล อย่าคิดแต่เรื่องเงิน กำไรหรือขาดทุน ก็จริงที่การทำธุรกิจผลตอบแทนหลักๆที่เราจะคิดถึง คือตัวเงิน แต่การคิดแต่เงินจนลืมนึกเรื่องอื่นก็ก่อผลเสียได้ การเป็นนักธุรกิที่ดีต้องมองภาพรวมและมองมุมกว้างเข้าไว้ มองจากมุมมองหลากหลายเพื่อเพิ่มศักยาภาพในการทำงานสิ่งนี้สำคัญมากเพราะการมองมุมแคบมองด้านเดียวเป็นความคิดเก่าไปแล้ว

kwan

สิ่งหนึ่งที่คุณต้องทำคือ การรู้ว่าต้นทุนและค่าใช้จ่ายในการดำเนินธุรกิจ ถือเป็นสิ่งสำคัญในการประเมินว่า ธุรกิจของคุณจะได้กำไรหรือเปล่า เพราะว่าคุณจะต้องทำเงินให้ได้มากกว่าต้นทุนการดำเนินงาน และค่าใช้จ่ายต่างๆ จึงจะสามารถดำเนินธุรกิจต่อไปได้ ในแผนธุรกิจ คุณจะต้องประเมินตลาดที่มีศักยภาพของคุณ นึกถึงความเป็นจริง

2020.04.17 11:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี