Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตของไทยพาณิชย์ SCB My Travel

บัตรเครดิต SCB My Travel จากธนาคารไทยพาณิชย์ สำหรับผู้ที่ชอบเดินทาง ท่องเที่ยว พร้อมกับการสะสมไมล์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Natcha

สำหรับบัตรเครดิต SCB My Travel เป็นบัตรเครดิตของธนาคารไทยพาณิชย์ ประเภทบัตรคือ MasterCard (World) สำหรับสิทธิประโยชน์ แลกสะสมไมล์ รอยัล ออร์คิด พลัส ของการบินไทย แลกด้วยอัตราการแลกพิเศษ 17 บาท เท่ากับ 1 ไมล์ อัตราการใช้คะแนนสะสมแลกไมล์ 1.7 คะแนน (หรือเทียบเท่าเป็นยอดใช้จ่าย17 บาท) เท่ากับ 1 ไมล์ ทุกๆ 1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์

2019.08.01 18:0

Zetta

สำหรับการแลกคะแนน Big Point ของสายการบิน Air Asia แลกคะแนน Big Points ของแอร์ เอเชีย บิ๊ก ได้เร็วขึ้น ด้วยอัตราการแลกพิเศษ 15 บาท เท่ากับ 1 Big Point อัตราการใช้คะแนนสะสมแลกคะแนนสะสม Big Points 1.5 คะแนน ( หรือเทียบเท่าเป็นยอดใช้จ่าย 15 บาท ) เท่ากับ 1 Big Point ทุกๆ 1,500 SCB Rewards แลกรับ 1,000 BIG POINT

Otto

การแลกคะแนนของสายการบิน บางกอกแอร์เวย์ส แลกคะแนนฟลายเออร์โบนัส ของบางกอกแอร์เวย์ส ได้เร็วขึ้น ด้วยอัตราการแลกพิเศษ 20 บาท เท่ากับ 1 FlyerBonus Point ครับ อัตราการใช้คะแนนสะสมแลกคะแนนสะสมฟลายเออร์โบนัส 2 คะแนน (หรือเทียบเท่าเป็นยอดใช้จ่าย 20 บาท) เท่ากับ 1 FlyerBonus Point ทุกๆ 2,000 SCB Rewards แลกรับ 1,000 Flyer Points

Naruesorn

บัตรเครดิต SCB My Travel เป็นบัตรเครดิตแลกคะแนนสะสมไมล์สายการบินไทย ด้วยอัตรา 17 บาท ต่อ 1 ไมล์ เป็นบัตรใบหนึ่งเลยครับที่น่าจับตามองครับ เพราะผมก็ชอบเดินทางไปต่างประเทศบ่อยนะครับ กำลังคิดแยู่เหมือนกันครับ ว่าอยากทำบัตรเครดิต และก็สนใจ บัตรเครดิต SCB My Travel เป็นบัตรเครดิต เหมือนกันเลยครับ ยังไงถ้าใช้แล้วดียังไงจะมาเล่าต่อนะครับ

2020.03.27 3:13

ปานใจ

บัตรเครดิต SCB My Travel จะว่าไปแล้วคนใช้ค่อนข้างเยอะนะครับ เพราะด้วยฐานรายได้ของการรับสมัครที่ 50,000 บาท/เดือนก็จัดว่ามีความเหมาะสม ซึ่งไม่ได้สูงมากแบบ SCBT Elite ที่ต้องการฐานรายได้ที่ 75,000 บาท/เดือน แต่ก็ไม่ได้น้อยจนเกินไป เพราะผู้ที่สะสมไมล์ผ่านบัตรเครดิตจริงจัง ควรมียอดใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตสูงในระดับหนึ่ง

2020.04.21 6:56

KK. PP

ถามว่า SCB My Travel ดีไหม?? ก็อาจจะดีสำหรับคนที่ใช้งานบ่อยมียอดค่าใช้จ่ายสูง5 แสนบาทต่อปีขึ้นไปอาจจะเหมาะที่ใช้บัตรนี้ แต่ถ้าใช้ไม่ถึงก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมปีละ 3,000 บาทขึ้นยังไม่รวม vat นะครับ อีกอย่างนึงถ้าคุณเป็นคนที่ชอบเก็บไมล์จากบัตรเครดิต ผมแนะนำให้คุณสมัครเถอะคุ้มแน่นอน...แต่น่าเสียดายที่ไม่มีเลานจ์ให้เข้า ถ้าไม่ซีเรียสกับเรื่องนี้ บอกเลยว่าน่าสนใจครับ

2020.07.19 10:29

มดแดง

ก็ดีนะคะถ้าใครชอบเดินทางอยู่แล้วเราว่าบัตรเครดิตของไทยพาณิชย์ SCB My Travel นี้ก็ควรจะมีไว้ใช้สักใบ แต่จะต้องมีการใช้จ่ายผ่านบัตรนี้ถึง 500,000 บาทต่อปีจะไม่เสียค่าธรรมเนียมรายปี และเรียกเก็บในรอบบัญชีแรกทันทีเมื่อบัตรได้รับการอนุมัติ และยังมีประกันอุบัติเหตุการเดินทางต่างประเทศฟรี ด้วยวงเงินคุ้มครองสูงสุด 4,500,000 บาท กรณีเสียชีวิตหรือ ทุพพลภาพ พร้อมค่ารักษาพยาบาล จากการบาดเจ็บ หรือเจ็บป่วย เมื่อชำระค่าโดยสารผ่านบัตร SCB MY TRAVEL

2020.07.22 13:17

#กังหันลม#

ดูจากชื่อบัตรเครดิตก็พอจะเดาได้ว่าสิทธิประโยชน์หลักๆรวมถึงสิทธิพิเศษต่างๆน่าจะเกี่ยวกับอะไร "บัตรเครดิต SCB My Travel" น่าจะเหมาะกับนักเดินทางนะคะ โดยเฉพาะนักเดินทางที่เดินทางไปต่างประเทศด้วย ถ้าอย่างนั้น ไม่น่าจะเหมาะกับเราหรอก อย่างเราแค่เที่ยวในประเทศก็ให้หาเงินมาจ่ายให้พอค่ากิน ค่าเที่ยว ค่าที่พักเถอะค่ะ 555

2020.08.12 14:46

วุ่นวาย

เราอะเล็งบัตรเครดิตตัวนี้เอาไว้ตั้งแต่ก่อนโควิดว่าจะสมัคร อุตส่าเตรียมเอกสารและความพร้อมแล้วนะ แต่ไม่ทันได้สมัครโควิดมาก่อนเลย Stop แผนการของเราเอาไว้ก่อน แต่สถานการณ์ดีขึ้นกว่านี้เมื่อไหร่เราพร้อมจะสมัครแน่ๆ พร้อมไปเที่ยวด้วยแหละ ตอนนี้พร้อมมากอยากเที่ยว เป็นความฝันเลยนะเที่ยวแบบมีบัตรเครดิตใบนี้ติดตัวคงดีไม่น้อย

2020.08.31 7:0

พี่ไอน้ำ

ตอนที่เจ้าของกระทู้พูดถึงบัตรเครดิต SCB My Travel ของธนาคารไทยพาณิชย์ ตอนนั้นการเดินทางท่องเที่ยวยังไม่มีปัญหาอะไร คนที่สนใจหรือแม้แต่เจ้าของกระทู้เองก็สมัครบัตรเครดิต SCB My Travel ได้ค่ะ แล้วคงจะคุ้มดีด้วยสำหรับคนที่เดินทางและท่องเที่ยวบ่อยๆ แต่ถ้าจะสมัครตอนนี้ต้องคิดให้ดีว่าจะได้ใช้งานผ่านบัตรอย่างคุ้มค่ามั้ย

2021.07.30 8:14

จิราวรรณ

ตอนนี้ใครที่อยากเที่ยวต่างประเทศ ต้องรีบเดินเรื่องขอ บัตรเครดิตเจ้านี้แล้วแหละ ทุกอย่างกำลังดีขึ้น คาดว่าเดี่ยวเราก็คงได้เที่ยวต่างประเทศกันแล้วแหละ นี่ เราอยากทราบคะเพื่อนๆ ถ้าสมมุติว่าเราสามารถเดินทางไปต่างประเทศได้ เพื่อนๆ ตั้งเป้าหมายที่จะเที่ยวที่ไหนบ้างเหรอคะ อยากทราบแนวทางด้วยคะ อนากไปเที่ยวด้วยเหมือนกัน นะ

2021.08.25 7:53

Ken_yaaa

@ปานใจ คุณสมบัติของผู้สมัคร บัตรเครดิต SCB My Travel ตามที่คุณพี่บอกมา คือต้องมีฐานเงินเดือน 50,000 บาทต่อเดือน อันนี้ผมว่าก็สูงแล้วนะครับ คือไม่ใช่เงินเดือนทั่วๆไปของคนทั่วๆไปเลยอ่ะ อย่างผมเงินเดือนหมื่นกว่าบาทยังมากก็ 20000 ถ้าได้โอที แบบนี้ถือได้ว่าทั่วๆไป แต่ถ้าพูดถึงบัตรเครดิตที่สะสมไมล์การเดินทาง ช่วงนี้คือไม่ได้ใช้เลยนะถ้าใครมี

2021.09.28 14:41

กัญญาภัค

ใช่ๆ เห็นว่าจะเปิดประเทศแล้ว เดี่ยวเราก็จะได้เดินทางไปไหนมาไหนกะเขาได้บ้างแล้ว ไม่ต้องเดินทางไปต่างประเทศหลอก นี่ เราว่าหน้าหนาวนี้ว่าจะไปเที่ยวเชียงรายสักหน่อย ต้องรีบๆ สมัครบัตรเครดิตเอาไว้บ้างแล้วละ แต่ไม่ได้เอาไปใช้เที่ยวอย่างเดียวนะ อย่าเข้าใจผิดกันละ แค่ หาเงินสำรองเอาไว้เท่านั้นเอง จะได้เที่ยวแบบอุ่นใจไง

2021.10.22 9:4

ปุญญพัฒน์

อย่าคิดว่า ช่วงนี้ไม่ได้เที่ยวไม่ได้เดินทาง บัตรนี้ไม่มีความหมายนะครับ เพราะอันนั้นเป็นแค่ส่วนหนึ่งของบัตรเท่านั้น ตอนที่มีโควิดแบบนี้ บัตรพวกนี้ช่วยได้เยอะเลยนะ สามารถเป็นกระเป๋าเงินสำรองของเราได้เป็นอย่างดีเลย อย่างเอามาจ่ายซื้อของเข้าบ้านอย่างพวกอาหารหรือว่าของใช้ในบ้าน เป็นตัวช่วยได้ดีเลยตอนที่รายได้น้อยๆแบบนี้

2022.01.12 13:45

พงษ์ไทย

พี่ที่บอกว่า 17 บาทเท่า กับ 1ไมล์ คะแนนสะสม ตัวนี้เข้าปรับใหม่ไหมครับ เพราะว่าเมื่อก่อน รู้สึกว่าจะเป็น 25 บาท นะครับ ถ้า บงมาครึ่ง1แบบนี้ก็ดีเลย คนที่ชอบเดินทางน่าจะชอบแน่ๆ แต่ถ้าช่วงโควิด-19แบบนี้น่าจะเดินทางยากหน่อย หรือว่าทางบัตรเครดิตเขาออกโปรตัวนี้มาแค่ช่วงโควิด-19ไหม พอเข้าสู่ปกติก็ปรับเท่าเดิมแบบนั้นไหมครับ

2022.02.26 4:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (บัตรเครดิต)

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (บัตรเครดิต)

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี