Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตของไทยพาณิชย์ SCB Beyond

บัตรเครดิตของไทยพาณิชย์ SCB Beyond รับคะแนนสะสมสูงสุด X3 เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ทุก 25 บาทและรับส่วนลดพิเศษสูงสุด 35% ที่ร้านอาหารในโรงแรมชั้นนำ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rosalinda

สำหรับบัตรเครดิต SCB Beyond Platinum สำหรับสิทธิประโยชน์ของบัตร รับคะแนนสะสม X2 ทุกการใช้จ่ายผ่านบัตรฯ รับคะแนนสะสม 2 เท่า (เท่ากับ 2 คะแนน) สำหรับทุกการใช้จ่าย 20 บาท ผ่านบัตรเครดิตไทยพาณิชย์บียอนด์ ยกเว้น รายการดอกเบี้ย ค่าปรับ ค่าธรรมเนียม การซื้อกองทุน ยอดชำระค่าภาษีอากร ประมูลทะเบียน การเบิกเงินสดล่วงหน้า (รวมถึง Dee Jung Transfer) ยอดชำระค่าน้ำ ค่าไฟฟ้า ยอดใช้จ่ายแบ่งชำระรายเดือน SCB Dee Jung ที่ยังไม่ได้ชำระ และยอดซื้อเงินตราสกุลต่างประเทศ

2019.08.01 18:0

Pra

รวมถึงมีบริการสำรองที่จอดรถ ณ ห้างสรรพสินค้าชั้นนำ เช่น สยามเซ็นเตอร์ เมกา บางนา อิมแพค เมืองทองธานี สถานีรถไฟฟ้าใต้ดินลาดพร้าว เซ็นทรัลเวิลด์, เวสต์เกต, พระราม 9, อีสต์วิลล์, อุดรธานี, ขอนแก่น, ภูเก็ต, เซ็นทรัล เฟสติวัล เชียงใหม่, หาดใหญ่

มงคล

ฟรีประกันอุบัติเหตุการเดินทางต่างประเทศ ด้วยวงเงินคุ้มครองสูงสุด 4,500,000 บาท กรณีเสียชีวิต สูญเสียอวัยวะ สายตา หรือ ทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิง (อบ.1) จากอุบัติเหตุขณะกำลังขึ้นหรือกำลังลงหรือขณะโดยสารอยู่ใน อากาศยานที่จดทะเบียนเพื่อบรรทุกผู้โดยสาร และประกอบการโดยสารการบินพาณิชย์ ยานพาหนะทางบกสาธารณะ และยานพาหนะทางน้ำสาธารณะ

Kathawut

ผมว่าคะแนนแลกของรางวัลของ SCB สูงมาก บัตร SCB ถ้าไม่ใช่ระดับ สูงๆ ไม่น่าถือ ยกเว้นพวกฟรีค่าธรรมเนียมที่ถือไว้เผื่อมีโปรโมชั่นร่วมกับร้านค้าที่เราใช้บริการบ่อย ๆ ตอนนี้ TMB Absolute มาแรงกว่า ครับ เพราะไปใช้ต่างประเทศไม่มีค่าธรรมเนียม 2.5% เป็นเจ้าแรกและเจ้าเดียวที่กล้าให้ขณะนี้ครับและยังแถมฟรีค่าธรรมเนียมไปก่อนเลย 2 ปีอีกต่างหากครับ

2020.03.27 3:17

ศิริพร

บัตรเครดิต SCB Beyond ของธนาคารไทยพาณิชย์ อาจจะดีสำหรับคนบางกลุ่มเท่านั้นละมั้ง เพราะส่วนตัวรู้สึกว่าไม่ได้เข้าข่ายที่เป็นลูกค้ากลุ่มเป้าหมายของบัตรพวกนี้เท่าไหร่ เพราะเราไม่ค่อยได้ซื้อพวกจิวเวอรี่อะไรแบบนี้ ที่คิดว่าเป็นข้อดีของบัตรเครดิต SCB Beyond ตัวนี้ก็คงเป็นเรื่อง คะแนน 1 Point นอกนั้นก็ไม่รู้สึกว่าบัตรเครดิต SCB Beyond จะต่างหรือดีกว่าบัตรของตัวอื่นมากนักนะ

2020.04.11 5:41

Nisarra

แล้วยังมีบริการที่ทำให้เราได้รับส่วนลดการใช้บริการรถเช่าซึ่งลดสูงสุดถึง 20 เปอร์เซ็นต์นะครับในกรณีที่เรา เดินทางไปต่างจังหวัดที่สนามบินและอยากมีรถในการใช้บริการรายวันหรือรายสัปดาห์ก็สามารถใช้บริการได้ทุกสาขาใกล้กับสนามบินและได้รับส่วนลด 20 เปอร์เซ็นต์ดีมากๆเลยครับ ซึ่งบริการนี้รวมค่าคุ้มครองประกันอุบัติเหตุชั้น 1 ด้วยและมีรถทดแทนให้ในกรณีที่รถเสียระหว่างเราใช้บริการด้วย

2020.04.22 5:59

Kunnthorn

ดิฉันเคยเข้าไปอ่านข้อมูลหรือคุณสมบัติของบัตรเครดิต SCB Beyond ใบนี้ก็พบว่าน่าสนใจมากเลยนะคะคิดว่าครอบคลุมทุกการใช้จ่ายและทุกการดำเนินชีวิตของคนคนหนึ่ง ทำให้หลายๆอย่างสะดวกสบายมากขึ้นในการใช้จ่ายและมีคะแนนสะสมหรือเครดิตเงินคืนที่เหมาะสม ดังนั้นใครที่เป็นลูกค้าของธนาคารไทยพาณิชย์อยู่แล้วและอยากจะเป็นลูกค้าของธนาคารไทยพาณิชย์ทุกๆผลิตภัณฑ์การเงิน และอยากมีบัตรเครดิต ก็ขอแนะนำให้สมัครบัตรเครดิต SCB Beyond นะคะ ดิฉันเองมีบัตรเครดิตใบนี้และคิดว่าเป็นบาทที่คุ้มค่ามากเลยค่ะ

2020.04.24 6:2

ชมเกดุ

ตอนแรกก็กำลังคิดอยู่ว่าจะสมัครบัตรเครดิตของไทยพาณิชย์ดีไหม ส่วนตัวรู้สึกสนใจโปรโมชั่นของบัตรเครดิต SCB Beyond รู้สึกว่ามันน่าจะครอบคลุมการใช้จ่ายแล้วก็ไลฟ์สไตล์ชีวิตของเราดี แต่ติดอยู่อย่างคือรู้สึกว่า เราไม่ได้ซื้อพวก Jewelry เยอะอะไรแบบนี้ เลยกำลังดูอยู่ว่าจะ สมัครบัตรเครดิต SCB Beyond ใบนี้ไหม แต่คิดว่าก็น่าจะเปิดแหละ

2020.05.24 11:52

kiadtisak

มีใครอยากจะสมัครบัตรเครดิต SCB Beyond เหรอคะ? นี่เราก็อยากรู้เลยเข้าไปดู โอ้โห!ถึงกับเอามือทาบอก คือเวลาดูพวกบัตรเครดิตเนี่ยเราดูที่ฐานเงินเดือนที่จะสมัครได้กับค่าธรรมเนียมรายปีก่อนไง พอไปดูบัตรนี้เราเลยตกใจได้แค่อ่านรายละเอียดเท่านั้น ไม่สามารถสมัครได้ เงินเดือนขั้นต่ำ 70,000 บาท ค่าธรรมเนียมปีละ 5,000 บาท มันไม่ใช่ของเราแล้วล่ะ

2020.05.29 15:24

Surarad

จากที่อ่านคุณสมบัติมารู้สึกว่าบัตรเครดิตอันนี้ดีมากๆเลยค่ะ น่าสนใจทำมาก บัตรอะไรจะมีบริการครอบคลุมหลายอย่างขนาดนี้ ส่วนตัวก็มีบัตรเครดิตนะค่ะ แต่เป็นแค่บัตรเครดิตธรรมดา ไม่เคยรู้ว่ามีบัตรเครดิตพิเศษขนาดนี้ แต่เรามีเงินเดือนไม่ถึงหรอกค่ะ ที่จะทำบัตรนี้ เราเงินเดือนแค่สามหมื่นกว่าเอง รอเลื่อนต่ำแหน่งเมื่อไรจะไปทำ บัตรเครดิต SCB Beyond แน่นอนค่ะ

2020.07.26 6:3

กูลิ

เข้าท่าดีนะ สำหรับ บัตรใบนี้ แต่ ก็อย่างว่าละครับ บัตตรใบนี้มี สิทธิประโยชน์มากมายจริงๆ มากกว่าบัตรปกติด้วยซ้ำไป เราก็ว่ามันสมน้ำสมเนื้อนะครับ เพราะว่าจะให้บัตรแบบที่เราพวก เงินเดือน 15,000 บาท มีแบบบัตรใบนี้ก็คงไม่ได้แน่นอนครับ ยิ่งหรูยิ่งแพงครับ แต่ถ้าถามว่าชอบตรงไหน เราชอบที่มีประกันให้ด้วยนี่แปละครับ

2020.07.31 3:20

ซาราย

โอ้โห คนที่สามารถสมัครใช้บัตรเครดิต SCB Beyond ได้จะต้องมีเงินเดือน 70,000 บาท หนูได้เงินเดือนแค่ 15,000 บาทเองคงอดที่จะได้ใช้บัตรนี้ แต่ไม่เป็นไร หนูสามารถ สมัครบัตรเครดิตอื่นก็ได้ แต่ก็เสียดายติดๆเพราะบัตรนี้ มีสิทธิพิเศษมากมาย ให้กับผู้ใช้ หนูไม่ทราบว่าถ้าจะไปสมัครใช้บัตรเครดิตอื่นๆจะมีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

2020.08.13 7:35

-ปลากริมไข่เต่า-

จากหัวข้อกระทู้นี้ คือยังไงครับ แนะนำบัตรเครดิต/ชวนไปสมัครบัตรเครดิตหรือแค่แจ้งเพื่อทราบ แต่จากที่มีคนเข้ามาแสดงความคิดเห็นก็ได้รู้สิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิต SCB Beyond เพิ่มขึ้น และทำให้รู้ด้วยว่ามันไม่เหมาะกับผมแน่ๆ หรือจะบอกว่าผมไม่เหมาะกับบัตรฯนี้ก็ได้ เพราะฐานเงินเดือนตั้ง 70,000 บาทถึงจะสมัครได้ คงไม่ได้ใช้อะครับ

2020.08.27 13:57

...รึเปล่า?

มีคอมเม้นท์ที่พูดถึงสิทธิประโยชน์ต่างๆที่จะได้จากบัตรเครดิตของไทยพาณิชย์ SCB Beyond กันเยอะเลยนะคะ เป็นลูกค้าของบัตรเครดิตนี้กันหรือเปล่า ข้อมูลแน่นมากเลยอะ สิทธิประโยชน์มากมายอย่างนี้ ค่าธรรมเนียมรายปีแพงมั้ยอะคะ เราแค่อยากรู้เฉยๆอะนะ ตอนนี้ยังไม่กล้าสมัครบัตรเครดิตหรอกค่ะ กลัวจะไม่มีเงินมาใช้หนี้คืน

2021.07.24 14:25

ไกชวิชญ์

ส่วนลดที่พี่บอกช่วงนี้ ไม่น่าใช้เลยนะครับ โควิดแบบนี้ เขาไม่ให้เราออกไปไหน แถมไม่ให้เรานั้งกินในร้านอาหารด้วย ไม่ทราบว่า ถ้าสั้งกลับบ้านทางโรงแรมเขาจะมีการจัดการอะไรไหมครับ สามารถทำได้ไหม เพราะผมเคยโทรไปจองโรงแรมนะครับ เขาถามผมว่า ฉีดวัคซีนยัง ถ้าไม่ได้ฉีด ของดให้บริการ ผมนี่งงเลยครับ แค่จะไปทานอาหารเองนะครับ

2021.08.29 14:14

Nut.Nuttawut

@-ปลากริมไข่เต่า- มีคนคิดเหมือนผมด้วย อ่านแล้วก็งง! ว่าตกลงมันเป็นประโยคบอกเล่าหรือยังไงกันแน่ แต่ก็เอาเถอะนะ หลาย comment ก็มาเล่าโน่นเล่านี่ให้ฟังเยอะแยะไปหมดแล้ว แต่พี่ก็พูดตรงดีนะครับบัดนี้ไม่เหมาะกับพี่ มันอยู่ที่รายได้อ่ะนะ เพราะว่าผมก็เหมือนกันครับรายได้ต่อเดือน ยังไม่ถึง 10,000 บาทเลย ถ้าให้พูดถึงรายได้ 70,000 บาทก็เป็นแค่ฝัน

2021.09.29 9:50

พีระยุทธ

ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องปกติเลยนะครับ บัตรไหนที่มีฐานเงินเดือน ที่มาก สิทธิประโยชน์ ก็จะมากตามไปด้วยครับ แต่ผมเองก็ไม่ได้คิดอะไรนะครับ มีเงินเดือนที่2หมื่นบาท ทำบัตรเครดิต เอาไว้ใช้ยามจำเป็นก็พอแล้วครับ ส่วนเรื่องสิทธิประโยชน์อะไรแบบนั้น ผมว่าตอนนี้มีไปก็ไม่ได้ใช้หลอกครับ เที่ยวไหนก็เที่ยวไม่ได้ ไปกินอะไรก็ยังลำบากเลยครับ

2021.10.26 14:0

บดินทร์

ถ้าเราเอาบัตรตัวนี้มาเทียบกับตัวที่เราใช้งาน ก็ต้องแตกต่างอยู่แล้วละครับ แตกต่างทั้งเรื่องการใช้งาน เรื่องสิทธิประโยชน์ และที่สำคัญแตกต่างเรื่องวงเงินที่ได้ด้วย บัตรตัวนี้ เป็นบัตรของพวกผู้บริหารจริงๆเลยที่สามารถ สมัครใช้งานได้ ถ้าผมสามารถทำได้ แค่มีบัตรใบนี้ใบเดียวน่าจะพอแล้ว ไม่ต้องมีหลายใบเหมือนตอนนี้หลอก

2022.01.17 12:55

เชาวลิต

อยากจะรู้จังนะครับว่าบัตรตัวนี้ใครบ้างที่สามารถทำได้บ้าง เงินต้อง 70,000 บาท /เดือน ต้องทำงานอยุ่ในระดับไหนกัน ข้าราชการ ตำแหน่งสูงๆยังได้เงินเดือน 3-4หมื่นบาทเองครับ คนที่สามารถทำได้นี่ผมคิดว่าเขาไม่มีความจำเป็นต้องใช้บัตรพวกนี้แล้วละครับ อยากได้อะไรเขาก็อยากได้ ไม่ต้องใช้บัตรไปรูดให้เสียเวลาแล้วละครับ

2022.02.19 16:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี